27 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ แต่ไม่เจ็บ เลยพยายามดื่มน้ำเยอะๆ ทานผักผลไม้ที่มีกากใย และขับถ่ายให้เป็นเวลาค่ะ

ดื่มน้ำเยอะๆ นะคะ คุณแม่ ช่วยได้ค่ะบ้านนี้ท้อง2แล้วก็ยังไม่เคยเป็น โดยส่วนตัวแล้วชอบดื่มน้ำค่ะ

เราก้อเป้นคะแต่มีติ่งยุที่ข้างนอกรูทวารไปหาหมอมาใช่คะริดสีดวงแต่ให้แค่ยาถ่ายกับยาลดบวมคะ

บ้านนี้ก้อเป็นค่ะ แต่จะเลือกทาน นมแอนมัม โยเกิร์ต ผัก ผลไม้ น้ำส้มคั้น ค่ะ

VIP Member

แนะนำน้ำลูกพรุน 100% ยี่ห้อ SUNSWEET ดื่มตอนเช้าตอนท้องว่าง และ ก่อนนอน นะคะ

VIP Member

เคยเป็นค่ะหมอบอกให้ดันกับเข้าไป ถ้าปล่อยไว้นานๆอาจเป็นริดสีดวงค่ะ

อย่าเบ่งแรงเกินไปนะคะแม่บ้านนี้เบ่งแรงเกินจนมีเลือดออกเสี่ยงนะคะ

ทานผลไม้ ผัก เยอะๆค่ะ หรือหามะละกอสุก นมเปรี้ยว มาทานก็ช่วยได้นะคะ

ขอบคุณค่าตอนนี้คลอดแล้วค่ะ

ถ่ายยากเหมือนกันค่ะอึดอัดท้อง เน้นนมเปี้ยวผักผลไม้เยอะๆ

เป็นเหมือนกันจ้าบางทีก็รู้สึกเจ็บนะคะถ้าเราเบ่งแรงๆ