23 ตอบกลับ

Super Mum

ที่หมอซาวด์จะวัดจากขนาดและน้ำหนักน้องค่ะ คลาดเคลื่อนนิดหน่อย กำหนดคลอด (+/-) 1-2w

ให้ยึดจากวันที่ประจำเดือนค่ะ ส่วน ในใบซาวด์มันจะขยับไปตามขนาดของเด็ก

ใช่ค่ะถ้าซาวดูอายุครรภ์คือช่วง12-16วีคจะมีความแม่นยำกว่าค่ะ

VIP Member

คุณหมอน่าจะดูจาก ขนาดและน้ำหนักตัวน้องในครรภ์ค่ะ เทียบอายุครรภ์

ส่วนมากคุณหมอจะยึดวันที่ประจำเดือนมาวันแรกครั้งล่าสุดค่ะ

บ้านนี้ก้งงค่ะ ในใบซาวน์อย่างนึงหมอบอกอิกอย่างนึง 😂

ยึดตอนไปฝากครั้งแรกๆจ้า คุณหมอบอกเราเหมือนกัน

VIP Member

บ้านนี้หาหมอหลายที่ก็นับไม่ตรงกันซักที่

หมอวัดจากขนาดตัว และน้ำหนักเด็กค่ะ

ยึดตามเครื่องอัลตราซาวด์ชัวสุดค่ะ

แม่ก็งงค่ะ ซาวอีกหมอ37ซาวอีกหมอ35+6 😁