มีเลือดหลังจากมีเพศสัมพันธ์ค่ะ

ท้องไม่ถึงเดือนค่ะ แล้วมีเพศสัมพันธ์กับแฟน ตื่นมาตอนเช้า มีเลือดไหลออก มา ไม่เยอะค่ะ 2 หยดได้ ไม่ได้เอะใจ แต่พอ ตอนบ่าย ก็ไหลอีก ไม่เยอะมาก แต่ก็กลัวเลยรีบไปหาหมอ กลัวน้องจะหลุด พอไปหมอก็ซาวให้ดู บอกว่าน้องยังอยู่ แต่อายุครรภ์ยังไม่ถึงเดือน และได้ฉีดยากันแท้งให้ พร้อมกับให้วิตามินมาทาน แล้วบอกให้ไปตรวจอีกทีหลัง 2 อาทิตย์แต่พอกลับมาแล้ว เลือดยังไหล กระปริบกระปรอย เหตุเกิดตั้งแต่ วันที่12 พฤศจิกายน ค่ะ วันนี้วันที่ 17 แล้ว ยังมีคราบเลือดจางๆ ติดกางเกงในนิดหน่อย อยากทราบว่าเป็นอันตรายไหมคะ ต้องทำยังไงต่อ หรือรอให้หายไปเอง แล้วค่อยรอไปตรวจอีกที ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ตอนนี้กังวลกลัวไปหมด เป็นท้องแรกค่ะ

2 ตอบกลับ

งดเพศสัมพันธ์นะค่ะแม่ เพราะอาจเป็นอันตรายต่อลูกได้ในช่วงนี้

พยายามนอนนิ่งๆ ไม่ขยับร่างกายเยอะค่ะ