17 ตอบกลับ

ซาวด์ทางหน้าท้องหรือช่องคลอดคะแม่ ถ้าทางหน้าท้อง ถ้าตัวอ่อนยังเล็กมากๆ หรือเป็นคนหน้าท้องหนา อาจจะยังไม่เห็นค่ะแม่ ทางช่องคลอดจะพอมีลุ้นมากกว่าค่ะ ทั้งนี้เป็นไปได้ว่า อายุครรภ์อาจจะน้อยกว่าที่นับ เพราะไข่อาจจะตกช้ากว่ากำหนด ตัวอ่อนยังเล็กมากอยู่ จึงยังไม่พบ ก็เป็นได้ค่ะแม่ ทานโฟลิคทุกวัน พักผ่อนเยอะๆ นะคะ ซาวด์ครั้งหน้าอาจจะได้เจอกันแล้วจ้า

ของเค้าขูดมดลูกตอน8week ค่ะ ท้องไข่ปลาอุก ตอนนี้ต้องไปหาหมอระยะเวลา1ปีเจาะเลือดทุกเดือนตรวจภายในทุกเดือนค่ะ หมอสั่งห้ามท้องใน1-2ปีนี้คะ เพิ่งขูดวันที่07/08/62ค่ะ สู้ๆนะค่ะ

ของเราท้อง2 เป็นท้องลมได้ขูดมดลูก เว้นมาได้ 1 ปี ตอนนี้ท้องได้ประมาณ 1เดือน วันพุธ ที่18/9/62 ว่าจะไปฝากครรภ์ค่ะ แต่ยังแอบกังวนกลัวเป็นเหมือนท้อง2

2เดือนลองซาวน์ใหม่ค่ะ หมอน่าจะนัดแล้วเนอะ พี่สาวเราก็เจอแต่ถุงการตั้งครรภ์ตอนซาวน์2เดือน หมอนัดไปซาวน์ใหม่อีกทีตอน4เดือน เจอน้องค่ะ

VIP Member

ของเราทีแรกหมอก็บอกแบบนี้ แต่พอเข้าสองเดือน ไปซาร์ดเห็นน้องแล้วค่ะ ใจเย็นๆนะค่ะ อาดจะเป็นแบบเคสเราก็ได้ค่ะ

ไม่น่ากลัวคะ เราเคย เป็น2ครั้งติด ไป รพ.หมอก็เหน็บยาให้ หลุดสมบูรณ์ ไม่ได้ ขูดมดลูกค่ะ ตอนนี้ท้องใหม่แล้ว 20w

VIP Member

ท้องลมคือไม่มีตัวอ่อนค่ะ มีแต่ถุงการตั้งครรภ์เกิดได้กับทุกคนค่ะ เราเคยผ่านมาแล้วค่ะ สู้ๆนะคะ

บ้านนี้เจอน้องตอน8วีคค่ะ รอสัก8-9วีคไปซาวน์ใหม่นะคะ ระหว่างนี้ก็บำรุงปกติจ้า

ลองชาวช่องคลอดดูคะแม่บ้านนี้ชาวหน้าท้องก็ไม่เห็นคะเลยต้องชาวช่องคลอดคะ

เดือนกว่ายังไม่เห็นหรอกค่ะ ถ้าเอาให้ชัวรอสี่เดือนไปซาวด์ใหม่ดีกว่า