29 ตอบกลับ

ที่บ้านก็ถือค่ะห้ามเตรียม เตรียมได้ตอน7เดือน เพราะเด็กกลับหัวลงแล้ว โบราณว่าท้องอ่อนห้ามเตรียมของ 7เดือนขึ้นไปเตรียมได้คะ โบราณว่า7เดือนเด็กกลับหัวลงเพื่อเตรียมออกมาแล้วเตรียมได้คะ เราท้อง3คน ท้องนี้ท้อง4คะ บ้านเราถือเยอะคะ แนะนำว่า7เดือนแล้วเตรียมผ้าอ้อมและเสื้อได้เลยค่ะ

แม่บ้านนี้ท้องคนแรก พอรู้เพศตอน5เดือนก็เริ่มทยอยซื้อของเลยค่ะ 8เดือนแม่เริ่มซักเตรียมของให้น้อง. เดียวพอคลอดน้องจะได้ไม่ต้องไปวิ่งซื้อของให้ยุ่งยาก แถมเอาแบบที่เราชอบด้วย แม่บ้านนี้ซื้อเพื่อความสะดวกของตนเองดีกว่าค่ะ

คิดเหมือนกันเลยจ้าแม่😊😁

VIP Member

ทยอยเตรียมก็ได้ค่ะแม่ บ้านนี้คลอดก่อนกำหนดเตรียมของไปคลอดก็ไม่ทัน เพราะฉุกเฉิน แต่ก็พอมีเวลา ซักทำอะไรหลายๆอย่างเพราะน้องอยู่ในตู้อบ 😅

เค้าหกเดือนกว่า เริ่มซื้อบางอย่างค่ะ ตอนคลอดจะวุ่นกับเบบี้น่าดู คาดว่าต้องให้ครบกาอนคลอดจะได่ไม่ต้องพะวงด้วยค่ะ คุณแม่ ^^

บ้านนี้คลอด3สิงหาค่ะ รู้ว่าท้องตอน2เดือนก็เริ่มซื้อของเลยค่ะ ของครบตอน4เดือนค่ะ ตอนนี้7เดือนแล้วเดินไม่ค่อยไหวแล้วค่ะ

ช่วงนี้เหนื่อยง่ายมากๆคะเเค่เดินก็เหนื่อย😅

ซื้อแล้วเอาไปฝากบ้านญาติได้ไหมค่ะ ไปซื้อทีเดียวเลยค่าใช่จ่ายจะเยอะไปนะ ขนาดเรามีเงินเก็บยังไม่พออ่ะ

แม่ว่าต้องเริ่มทยอยซื้อแล้วละคะ😅

ทะยอยซื้อได้แล้วค่ะแม่ อีก2เดือนข้างหน้าเราไม่รู้ว่าจะเกิดไรขึ้น อีกอย่างจะได้สะดวกเวลาไปคลอด

จ้าแม่😊

เหมือนกันเลยค่ะยังไม่เตรียมเลยแม่แฟนบอกไม่ให้เตรียมแต่เราอยากเตรียมเลยจะใด้ไม่ยุ่งยาก

ทีมกันยา เตรียมครบแล้วคร่า เตรียมยันกระเป๋าคลอด เอกสารแจ้งเกิด เพราะจะได้ไม่นุ่งยาก

VIP Member

บ้านนี้ช็อปออนไลน์ตุนไว้เต็มบ้านเลยค่ะ สะดวก ราคาถูก ไม่ต้องกังวลเรื่องโควิทด้วย

แนะนำshopeeเลยค่ะ สะดวก ไม่ต้องเสี่ยงถูกโกง shoppe mall คือถูกมากๆ บัตรส่วนลดเยอะ สินค้าตรงปก ถูกว่าไปซื้อเอง มีของแถมด้วย คุ้มมาก