13 ตอบกลับ

ไปเช็คนะคะ เผื่อเป็นเนื้องอก 6 สัปดาห์นี่ลูกยังเป็นเม็ดงาอยู่เลยค่ะ ถุงตั้งครรภ์แค่ 2 cm. เองไม่มีทางรู้สึกค่ะ จริงจังนะคะแม่ เรามีเนื้องอกในมดลูก ตรวจพบโดยการคลำเจอ แล้วไปตรวจจริงจังค่ะ

ใช้ค่ะลูกอยู่ในนั้นค่ะ เดียวก้อนนี้จะโตขึ้นเรื่อยๆค่ะ แต่ 6 วีค ลูกเล็กมากๆๆค่ะ พยามอย่านอนหงายมากนะค่ะ ถ้าอายุครรถ์เริ่มเยอะขึ้น เพราะจะท้องแข็งบ่อยค่ะ

ใช่ค่ะ ลูกยุในนั้นแหละค่ะ เดี๋ยวก้อนนี้ก็จะโตขึ้นเรื่อยๆจ้ะ

ขอบคุณค่ะ

น่าจะมดลูกเราค่ะถ้าท้องจะมีก้อนกลมๆค่ะเราก็เคยคลำเจอค่ะ

ออค่ะคิดยุเหมือนกันว่าทำไมคลำเจอเร็วจัง

เป็นมดลูกค่ะ​ น้องเล็กเท่าเม็ดถั่วอยู่ค่ะ​ 6week​

6week ยังเท่าเม็ดงาอยู่เลยค่ะแม่

VIP Member

แล้วเราจะคลำเจอตอนกี่วีคละคะ

บ้านนี้18wค่ะ

VIP Member

เล็กมากนะคะ คลำยังไม่เจอคะ

VIP Member

บ้านนี้กว่าจะคลำเจอ 14+ ค่ะ

ใช่ค่ะ แต่เป็นมดลูกนะคะ

ปกตอตอนหาหมอก็คลำแบบนี้แหละค่ะ ใช่เลยลูกอยู่ในนั้น