101 ตอบกลับ

VIP Member

เห้ออไม่รู้เลยหรอคะโฟลิตต้องกินนะคะไตรมาสแรกกูไม่สมบูรณ์จะทำไง

ไม่มีหรอคะแค่โดนหมดดุเราเลยแล้วประมาณครรภ์น่าจะเท่าคุณนี้แหละ

VIP Member

ควรไปฝากนะคะ​ จะได้ซาวแล้วฟังเสียงหัวใจลูกเต้นด้วยว่าปกติไหม​

VIP Member

รีบไปฝากนะคะ ของแม่นี่ไปฝากสองเดือนพยาบาลยังเริ่มบ่นๆเลยค่ะ

คุณไม่ใส่ตั้งแต่แรก ถ้าลูกเป็นอะไรมาคุณต้องยอมรับมันนะ

เราไปฝากตอน 6 เดือน คลอดมาปกติทุกอย่างค่ะแข็งแรงอ้วนด้วย

ของคุณลูกคลอดมาแข็งแรงถือว่าโชคดีไปค่ะ แต่ไม่ได้หมายความว่าจะโชคดีหรือลูกออกมาแข็งแรงแบบคุณทุกคน แม่ละคนมีความเสี่ยงไม่เหมือนกัน รีบไปฝากดีที่สุดค่ะ

VIP Member

รีบไปฝากคะจะได้มียาบำรุงเด็กจะได้เเข็งเเรงสมบูรณ์

มีผลนะค่ะรีบไปฝากเลยค่ะเเม่จะได้ยามาบำรุงมากินค่ะ

ถ้ารักลูกรีบไปฝากครรภ์ค่ะจะได้ยาบำรุงเลือดมากิน

VIP Member

รีบฝากจะดีกว่าคะ เดี่ยวหมอตะซาวแบเวให้ยาบำรุง