12 ตอบกลับ

เท่าที่ดูก็ตามเกณฑ์นะคะ เราครรภ์แฝด 34 วีค 2200-2300 ซึ่งถือว่าตัวโตเกินไป คุณหมอยังแนะนำให้น้องตัวเล็กไว้ก่อน ค่อยมาโตข้างนอกเอา เด็กจะได้สมบูรณ์แข็งแรง

อ่อค่ะ งั้นก็ต้องตามที่คุณหมอบอกค่ะ แต่ละเคสจะไม่เหมือนกัน กินอาหารให้ครบ 5 หมู่ เน้นโปรตีนเยอะๆค่ะ ขอให้น้องแข็งแรงนะคะ

บ้านนี้35วีคน้ำหนักน้องแค่2100เองค่ะ เครียดจังกลัวน้องตัวเล็กคุณแม่บำรุงยังไงคะ คุณแม่ 35 วีคน้องน้ำหนักเท่าไหร่นะคะ

กินตามที่บอกหมอค่ะไข่ต้มวันละ2ฟองนมวันละ2แก้ว

เรากินเม็ดอัลมอน/นมอัลมอน เม็ดมะม่วง งาคั่ว และกินไข่ต้ม น้ำหนักลงลูก ไม่ลงแม่ ค่ะ

ดีจังงค่ะ

บ้านนี้ซาวตอน 34 วีค น้อง นน 2900 กว่าๆ เน้นกินกล้วย นม ไข่ เนื้อสัตว์ต่างๆให้ครบค่ะ

โห้ดีจังค่ะแม่บ้านนี้กินไม่ค่อยได้คะ

ไม่น้อยนะคะนี้34+4ซาววันที่7ที่ผ่านมาน้องหนักเเค่1852เอง

คะแม่กังวลมากเรยค่ะ

กินแป้งได้แม่ กินโปรตีนได้ลูกค่ะ

ไม่น้อยนะคะ น้ำหนักดีเลย

ซาวน์ 34 w น้ำหนัก 2017 เองคะ😭

Super Mum

นี่ค่ะ เซฟไว้เทียบนะคะ

VIP Member

ไม่น้อยนะคะ