11 ตอบกลับ

ไปฝากเลยค่ะ เราก็จะไปฝากพรุ่งนี้เหมือนกัน10 สัปดาห์ เพราะพึ่งตรวจเจอว่าท้องเมื่อวานเอง หมอจะได้ตรวจการเต้นหัวใจลูก อาจจะอัลตร้าซาวน์ให้ด้วย พร้อมจ่ายยาบำรุงให้แม่นะคะ (ปล.เราท้องสองแล้วค่ะ)

มีค่ะ 1-3 เดือนแรกเสี่ยงลูกพิการ เสี่ยงแท้งคุกคาม รีบไปฝากท้องค่ะจะได้ยามาบำรุงลูก

รีบไปฝากครรภ์นะคะ จะได้ยามาบำรุงลูกและตัวแม่เอง และตรวจหลายๆอย่างค่ะ

รีบไปฝากเลยค่ะ จะได้ยาบำรุงมาทานเร็วๆ ไปช้ากว่านี้จะโดนดุเอานะแม่

ไปฝากเลยจ้าจะได้ทานยาบำรุงลูก จะได้ตรวจสุขภาพต่างๆด้วย

เสี่ยงค่ะ ทั้งตัวคุณแม่เองและทารกในครรภ์

รีบไปฝากคะได้รับมามากินบำรุงลูกและแม่คะ

ค่ะพี่

ฝากเร็วยิ่งดีค่ะจะได้รีบบำรุง

รีบไปฝากเลยคะ จะได้ยาบำรุงมากิน

ค่ะพี่

มีค่ะ ควรไปฝากนะคะ 💗