21 ตอบกลับ

บ้านนี้22+1แล้วค่ะพ่อเด็กบอกว่าไม่ใช้ลูก แถมตลอดเวลาที่เคยอยู่ด้วยกันโกหกเราตลอดคนที่บ่านเข้าด้วยว่าเลิกกับเมียเค้าที่มีลูกด้วยกัน จนความมาแตกตอนแม่เข้าเสียเมียเค้ามากับลูกมางานศพย่าเราท้องได้3เดือน เค้าให้เรากลับบ้านบอกทุกคนว่าไม่ใช้ลูกเข้าไม่มีไม่มารับผิดชอบอะไรเลยบอกว่าจะไม่มาเซ็นเป็นพ่อเด็กด้วยบล๊อกเราทุกทาง เราก็ทำใจได้มากแล้วใบเกิดไม่มีชื่อพ่อก็ได้ เราจะเป็นทั้งพ่อและแม่ให้เข้าเอง

สู้ๆนะค่ะคุณแม่...บ้านนี้สู้มา28w แล้วค่ะยังโดนคนรอบข้างกดดันทุกวันเลยบางทีก็แอบร้องไห้แต่นึกถึงว่ายังมีอีกคนที่อยู่ในท้องเราเราต้องเข้มแข็ง ✌✌

สู้ๆค่ะคุณแม่ ลูกคนแรกก็เป็นแม่เลี้ยงเดี่ยวเช่นกันค่ะ จนตอนนี้น้องอายุ 18 แล้ว คุณแม่ค่อยมีน้องใหม่ รักมากค่ะ

VIP Member

ลูกคือของขวัญเราคะคิดแบบนี้เค้าเกิดมาเพื่ออยุ่เปนทุกอย่างให้เราจ้า สุ้ๆ

บ้านนี้สู้มา ตั้งแต่14wเลยค่ะ ตอนนี้29wแล้ว ก็ต้องสู้ต่อ เพราะมีลูกเป็นกำลังใจ

ใช่ค่ะ ช่วงแรกๆ นอนร้องให้ทุกคืนเลย จนตอนนี้ คิดว่า วันข้างหน้าเรายังมี ลูกที่ต้องดูแล ก็ต้องสู้ต่อไปค่ะ สู้ๆน่ะค่ะคุณแม่✌️✌️

สู้ ๆ นะคะคุณแม่ เวลาจะสอนเราเก่งและแกร่งขึ้นค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะแม่

เก่งที่สุดเลยค่ะ รักทัศนคติแบบนี้ ภูมิใจในตัวคุณแม่แทนคุณลูกเลยค่ะ

สู้ๆจ้่า คนแรกเราก็แม่เลี้ยงเดี่ยว ได้ครอบครัว​เป็นกำลังใจ

สู้ๆค่ะแม่ จริงค่ะเราไม่ได้อยู่คนเดียว..เรายังมีลูก😊

สู้ๆนะคะ โฟกัสที่ลูก กอดให้กำลังใจแม่น้า