24 ตอบกลับ

มีได้ปกติคะถ้าคุณแม่แข็งแรงหมายถึงมดลูกแข็งแรงไม่มีภาวะแท้งไม่เคยมีการตกเลือดใดๆเราก็โดนหมอห้ามแต่เราก็มีมีปกติถามว่าเบาใหมไม่เบาเลยปกติแต่อยู่ที่ความแข็งแรงของมดลูกกับการแข็งแรงของลูกด้วยนะคะ

ถ้าไม่เคยแท้ง ตั้งครรภ์ภาวะเสี่ยง มีได้ปกติค่ะแต่อย่ารุนแรงอย่าฝาดโผนอย่าทับท้อง บ้านนี้งดเดือนสุดท้ายแต่ไม่ได้แะไรกันบ่อยนะเดือนละ 1-2 ครั้ง แต่ถ้าทำแล้วเลือดออกให้หยุดและรีบไปหาหมอนะ

บ้านนี้ ตอนรู้ว่าท้องยังไม่ถึงครึ่งไตรแรก ก็มีแล้ว จนตอนนี้ ไตร2จะเข้าไตร3แล้วแม่เบาๆอย่าให้พ่อทําแรง🤣 รกเกาะตํ่าห้ามทําตามน๊าา เค้าไม่เคยแท้งรกไม่เกาะตํ่า

เค้าไม่รู้เหมือนกันค่ะ แม่ลอง ปรึกษาคุณหมอดูนะคะ

ึคุณหมอบอกเราว่าช่วง1-3เดือนแรกหรือไตรมาสแรกอย่าพึ่งมีเพศสัมพันธ์ทำให้มดลูกรัดตัว แท้งได้ เข้า4เดือนก็มีได้แต่ต้องเบาๆหน่อยแล้วก็อย่าให้คุณพ่อทับท้องค่ะ

บ้านนี้ในความไม่รู้ว่าตัวเองท้องมีมาตลอดค่ะกว่าจะรู้15+3วันตอนนั้นคิดเลยค่ะว่าน้องยุมาได้จนถึงตอนนี้37+2แล้วค่ะไม่เป็นอะไรเลยค่ะแต่ตอนนี้นานๆทีค่ะ

ไตรมาสแรกไม่แนะนำค่ะ ของเราแท้งคุกคามเพราะมีเพศสัมพันธ์ในช่วงไตรมาสแรกนี่แหละค่ะ อดไว้ก่อนนะคะ รอช่วงไตรมาส2จะดีกว่าค่า

บ้านนี้มีตั้งแต่แรกยันวันคลอดเลยค่ะ มีบ่อยมากๆด้วย จริงๆมีได้ค่ะแค่ไตรมาสแรกแม่จะไม่ค่อยมีอารมณ์ เท่าก่อนๆ

บ้านนี้มีปกติคะ แต่พอ45วีคหมอไม่แนะนำเพราะจะทำให้ปากมดลูกเปิดเร้วได้คะ ถ้ารกคุณแม่ไม่ต่ำทำได้คะ

ทำได้ค่ะ บ้านนี้ตั้งแต่นังไม่รู้ว่าตั้งครรภ์จนไปจรวจได้ 2 เดือนกว่าๆ ตอนนี้ก็มีตลอดเลยค่ะ

TapFluencer

ไม่ควรมากกว่าค่ะ ส่วนใหญ่หมอให้งดไปก่อน รอไตรมาส 2 ดีกว่าค่ะ เสี่ยงแท้ง หรือมีเลือดออกได้