20 ตอบกลับ

เราต้องผ่าคลอดค่ะกระตุ้นแล้วไม่เจ็บไม่หน่วงลูกกลับหัวแต่อยู่สูงเชิงกรานแคบเลยไม่ปวดท้องคลอดเลยกำหนดหมอนัดผ่าคลอดเลยค่ะ

บ้านนี้39+3ค่ะแม่ ท้องแข็ง เจ็บเตือนนอนไม่ค่อยได้ แต่ยังไม่มีมูกหรือน้ำเดินเลยค่ะ แต่น้องดิ้นดีปกติค่ะ

กำหนด13 ยังเงียบกริบเหมือนกันค่ะ หมอเช็คปากมดลูกไปสองรอบแล้วยังไม่เปิด อยากคลอดแล้ว แอบเครียด

13 มิถุนายนเหมือนกันค่ะ ไปหาหมอ หมอบอกว่าปากมดลูกยังไม่เปิดเลย หมอเลยกระตุ้นให้ หมอนัดต่อสัปดาห์หน้าค่ะ

VIP Member

ทางนี้ 40+4 ยังไม่มีอาการเลยค่ะ หมอตรวจกระตุ้นไป1รอบแล้วค่ะ หมอแจ้งถ้ายังไม่คลอด14นี้ก็ผ่าค่ะ

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ ไม่มีอาการเหมือนกันค่ะแต่ยังไม่เคยกระตุ้น อยากแตกแล้วค่ะ5555

VIP Member

บางทีหมออาจจะกระตุ้นอีกรอบ ก่อนจะเร่งคลอด ถ้ายังไม่มีอาการ ก็ได้ผ่าค่ะ

ทางนี้อีก2วันครบกำหนดคลอเแล้วค่ะ ตอนนี้มีอาการท้องปั้นแข็ง+ปวดร่วมมาด้วย

บ้านนี้39+3 ยังเงียบอยู่เลย กำหนดวันที่14นี้แล้ว แม่กลัวโดนผ่ามากกก!!!

บ้าานี้แตกตอน 40+1 ค่ะ เกือบโดนยาเหน็บแต่โดนยาเร่งคลอดแทน

ยาเหน็บกับยาเร่งคลอดไม่เหมือนกันเหรอคะ

39+1เหมือนกันค่ะทเแงแรกอดทนนะคะแม่เราไกล้เจอน้องแล้ว