12 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้มูกใสออกไม่ปวดท้อง ไปถึงโรงบาลมดลูกเปิด 2 เซนกว่า แต่อายุครรภ์แค่34 หมอเรยระงับคลอด ฉีดยากระตุ้นปอดเด็ก นอนโรงบาล 2 คืน ถ้าแม่ไม่สบายใจไปหาหมอดูค่ะ เผื่อฉุกเฉิน

VIP Member

เตือนค่ะ​ แต่ถ้าปวดทุก10นาที​ ไปหาหมอได้เลยค่ะ​ บ้านนี้มีอาการนำคลอด​ พอไปรพ.นอนเงียบกริบ4วัน​ เสียเที่ยวมาก​ แนะนำให้อาการชัดๆค่อยไปค่ะ

น่าจะเป็นสัญญาณเตือนว่าใกล้จะคลอดแล้วค่ะถ้าเริ่มเจ็บถี่ไปหาหมอเตรียมของใช้ไปด้วยนะค่ะ

ปวดเหมือนปวดอุจจาระแต่ไม่อุจจาระ อย่าพึ่งเบ่งนะคะแม่ แม่อาจจะใกล้คลอดก็ใด้นะคะ

น่าจะใกล้คลอดแล้วนะคะ​ เตรียม​พร้อม​ไป​ รพ.เลยคะ

Super Mum

ถ้าปวดๆ คลายๆ เริ่มถี่ ก็มีโอกาสคลอดค่ะแม่

น่าจะปวดท้องคลอดนะค่ะ

น่าจะปวดท้องคลอดนะแม่

VIP Member

อาจจะปวดท้องคลอดค่ะ

น่าจะคลอดแล้วจ้า