54 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ท้องเล็กเหมือนกันค่ะ แม่เป็นคนตัวเล็ก ไม่มีหน้าท้อง

เล็กค่ะแม่บำรุงเยอะๆค่ะดูน้ำหนักน้องด้วยตามเกณมั๊ย

เปรียบเทียบกับเราแล้วเล็กค่ะ เราประมาณนี้4เดือนค่ะ

VIP Member

เล็กใหญ่ไม่สำคัญนะคะ ให้ตัวน้อยน้ำหนักตามเกณฑ์ก็พอ

ถ้าคุณแม่ตัวเล็กท้องก็อาจจะเล็กนะคะ บำรุงเยอะๆค่ะ

ก่อนท้องถ้าแม่ไม่มีหน้าท้อง ก้อประมาณนี้แหละค่ะ

VIP Member

ไม่จ้า ตามสรีระ ดูน้ำหนักลูกเป็นเกณฑ์ดีกว่าเนอะ

7เดือนเหมือนกันจ้า แม่นี่จะแบกพุงตัวเองไม่ไหวละ

VIP Member

เล็กจ้าแต่ถ้าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็ปกติจ้า

ถ้าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็ไม่น่ากังวลค่ะ