43 ตอบกลับ

เราว่าแล้วแต่ร่างกายของแต่ละคนนะคะ เรากินตั้งแต่ไม่รู้ว่าท้อง ทั้งๆที่ท้องยุ ก็ไม่เป็นอะไรนะคะ ตอนนี้ท้องได้18wแล้วคะ

นี่กินตั้งแต่ท้อง7week แต่ระวังเรื่องน้ำตาลนะคะ ตอนนี้ 32week ละคะ น้ำตาลไม่ขึ้นเพราะกินแบบลูกไม่แก่มากจะไม่หวานเท่าไรคะ

VIP Member

เราไม่รู้ว่ามดลูกของเราแข็งแรงหรือไม่ค่ะ เพราะในน้ำมะพร้าวมีสารกระตุ้นทำให้มดลูกบีบตัว

VIP Member

กินได้ค่ะ แต่อย่างมากวันละแก้ว วันเว้นวันก็ได้ วันเดียว 2 ลูกมันเกินไปแล้ว เบาหวานจะถามหา

เราก็ดื่มนะคะ​ ตั้งแต่ตั้งครรภ์ช่วงไตรมาสแรกตอนนี้จะ7เดือนล่ะคะ​ ไม่เห็น้ฝเป็นไรเลย

เรากินตั้งแต่สองเดือนกว่าๆ ตอนนี้แปดเดือนกว่าแล้วใกล้คลอดล่ะหาซื้อยากอยู่ชนบท

VIP Member

ไตรมาสเเรกไม่อยากให้ทานเยอะนะคะ. กินวันละ 1 ลูกนะคะแม่. เดี๋ยวน้ำตาลขึ้น

ไม่แท้ง แต่ทาน2 ลูกน้ำตาลสูง เสี่ยงเบาหวาน เปลี่ยนเป็น 2 วัน 1 ลูกก็พอค่ะ

บ้านนี้กินตอน7เดือนกินทถกวันวันละลูกค่ะกินเยอะกลัวน้ำตาลขึ้น5555

VIP Member

นะนำกินตอน20วีคขึ้นไปดีกว่าค่ะ ท้องยังอ่อนกินวันละลูกนะคะ