1 ตอบกลับ

TapFluencer

6วีค ถ้าซาวด์หน้าท้องไม่เจอคือปกติค่ะ น้องยังเล็กมากกกก รอบหน้าน่าจะเห็นตัวน้องแล้วค่ะ ส่วนเราตอนท้องอ่อน ไม่แพ้เหมือนกัน และไม่อยากอาหารเลย อาการเดียวกันค่ะ แต่เรากินปกตินะคะ พยายามกินอาหารที่ถูกปาก ให้ได้สารอาหารค่ะ ตอนเราท้องอ่อน ๆ ลูกยังมีถุงไข่แดงของเขาอยู่ ยังไม่ได้รับอาหารกับแม่นะคะ ไม่เป็นไรเลยค่ะ ประมาณไตรมาสสอง น้องค่อยจะเริ่มรับอาหารจากแม่ค่ะ แต่สำคัญคือตอนท้องอ่อน แม่ต้องกินโฟลิกนะคะ ป้องกันอาการผิดปกติหลายอย่างเลย เช่น พิการ ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะแม่8มีนานี่ไปซาวดูน้องอีกรอบ1