3 ตอบกลับ

เหมือนกันค่ะแม่ บ้านนี้ก็ไม่ผ่าน ก็ไปพบหมอเบาหวานค่ะคุณหมอก็จะแนะนำอาหาร และมียาให้ทานสำหรับคนท้อง แม่ตรวจตอน23วีค หมอจะให้วัดน้ำตาลเองตื่นเช้า1รอบ ห้ามเกิน95 หลังอาหาร1ชม ต้องตรวจ เช้า กลางวัน เย็น ห้ามเกิน140 คุณหมอจะให้จดว่าทานอะไรไปบ้าง2อาทิตหมอนัดใหม่ เกินทุกรอบ ไปรอบ2ได้ยาค่ะทานหลังอาหารเช้า นัดใหม่อีก1เดือน คุมอยู่ค่ะและเข้าใจการกินมากขึ้นคุมได้ในบ้างมื้อ หมอเลยให้เปลี่ยนเป็นเจาะวันละ2-3เวลา จากวันละ4เวลา เปลี่ยนจาก1ชม เป็น2ชมค่ะ ก็มีหลุดบ้างหมอให้อภัยค่ะหลุดไม่เยอะ 2ชมห้ามเกิน 120 หมอขออีก1เดือนถ้าทำได้ตามที่ส่งการบ้านให้ และตรวจปัสสวะไม่มีน้ำตาลรั่วเวลาไปหาหมอสูติ หมอก็จะให้ผ่านไปแล้วนะ ตอนนี้แม่32วีคแล้ว หมอเบาหวานบอกใกล้พ้นช่วงที่ร่างกายผลิตอินซูลินแบบโหดๆแล้ว ลุ้นค่ะว่าจะผ่านไหม ไม่น่ากลัวค่ะแม่ ปล.ต้องซื้อเครื่องวัดน้ำตาลเองนะคะ เพราะต้องเจาะส่งทุกวัน

ใช้ยี่ห้อนี้ค่ะแม่ ใช้ง่ายมากแต่ แผ่นตรวจราคาแอบแรงเหมือนกันแต่แม่ซื้อแผ่นในแอปส้มค่ะ

ลองคุมอสหารดูคะ ช้วยได้ คิดเมนูไม่ออก ในเนตมีบอกวิธีทำละเอียดเลย (คุมไม่ใช้ลด)

ขอบคุณค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้ตรวจทั้งหมด4ครั้งค่ะรอบที่4ผ่านแต่ก่คุมอาหารต่อไปค่ะ

ขอบคุณค่ะ