66 ตอบกลับ

อย่ากลังวลคาะแม่เราท้องแรกออกตอน6-7เดือนเลยค่ะ พอท้อง2 แค่3เดือนกว่าเท่าใกล้คลอดลูกคนแรกเลย

อาจเป็นเพราะท้องแรก แล้วอยู่ที่สรีระคนด้วยค่ะ กินยาบำรุงครรภ์ กินพวกผักผลไม้ เนื้อนมไข่ ค่ะ

ขอบคุณค้า🙏

บ้านนี้ออก6เดือนจ้า บ้านนี้ก็มีแต่คนทักว่าท้องเล็กค่ะ คลอดน้องน้ำหนัก2970กรัม แข็งแรงดีค่ะ

4 เดือนท้องยังไม่ออกเหมือนกันค่ะ น้ำหนักลงไปอีก 10 โลด้วย พุงเล็กกว่าตอนยังไม่ท้องอีกค่ะ

อย่ากังวลคะ น้องยังเล็กอยู่ อีกอย่างท้องเล็กใช่ว่าน้องจะตัวเล็ก ท้องใหญ่ใช่จะตัวโต

VIP Member

แม่อย่ากังวลกับคำพูดคนมากไปนะคะ เท่าที่รู้และเห็นมา ประมาณ20 วีค ท้องถึงจะค่อยออกจ้า

ท้องแรกค่ะ4เดือนแล้วท้องยังไม่ออกเหมือนกันจนหมอทักทำไมท้องเล็กจังเลย..กังวนค่ะ

ท้ิงเราออกตอน 5 เดือน เพราะกินเยอะ กินตามในเน็ตอาหารที่ลงแต่ลูก ไม่ลงแม่เท่าไรคะ

VIP Member

บ้านนี้ท้องแค่นี้เอง 14 สัปดาห์ 6 วันน้ำหนักขึ้นมา 3 โล แต่ก็หวังให้ลูกแข็งแรง

VIP Member

รออีกสักหน่อยก็ออกจ้า บ้านนี้ก็ออกช้าขอแค่น้ำหนักตามเกณฑ์ก็พอจ้า