46 ตอบกลับ

กำหนด 29 เมษายนนี้ค่ะ ( ท้อง 3 แล้ว ) ยังตื่นเต้นเหมือนกันค่ะ รู้รสชาติความเจ็บปวดไม่เคยลืม ขออย่าปวดท้องนานเลยช่วงรอปากมดลูกเปิดอ่ะค่ะ ( เรา 36 สัปดาห์ 5 วัน ค่ะ )

เรากำหนด 22 เมษา จร้า ตื่นเต้นเหมือนกันคะ เราท้องสาม แท้งไป1 คนโตเรา 8 ขวบแล้วคะ “ยินดีที่ได้รู้จักน่ะคะแม่”

นี่เกิด 27 เม.ย ค่ะ ท้อง 2 ก้อตื่นเต้นเหมือนกันคะ อีกอย่าง อยากให้เกิดเร็วๆ ปวดเอวหมดเลยไม่เหมือนท้องแรกกก 😁

VIP Member

บ้านนี้หมอนัดผ่า27เมษาค่ะ แต่ไม่รุว่าจะถึงวันผ่ารึป่าว เพราะเหมือนมีอาการปวดๆเตือนบ้างแล้ว เท้าบวมมากก

เจ็บแบบปวดท้องถ่าย แต่ปวดไม่หนักประมานนี้อะค่ะแม่ แต่มันเจ็บไม่หนักมาก พอทนได้ แต่ไม่รุว่าแม่ๆท่านอื่นเป็นแบบนี้รึป่าวนะค่ะ

VIP Member

กำหนด 29 เมษา ค่ะ ท้องที่3 ตื่นเต้นมากค่ะ ห่างการคลอดมานาน พี่ๆเค้าคนโต 10ขวบ คนกลาง7ขวบ

ท้องแรกค่ะกำหนดคลอด15เมษาค่ะ ตื่นเต้นมากค่ะ แถมกลัวติดโควิดและเคอร์ฟิว 24ชม.มากเลย

VIP Member

ตื่นเต้นมากค่ะ กำหนด13เมษาจ้า เเต่ยังเงียบกริบยุเลยค่ะ ลุ้นไปพร้อมๆกันนะคะเเม่

25เมษาค่ะ ปวดหว่างขา ท้องเเข็งบ่อย เจ็บจิ๊มิ๊ ไม่รู้จะคลอดเมื่อไร รอๆๆค่ะ😂

เป็นเหมือนกันเลยคะ ยิ่งตอนนอนปวดหว่างขากับจิมิมากคะ

ท้อง4เหมือนกัน กำหนดคลอดก็ใกล้เคียงของแม่20เม.ย ยังกลัวตื่นเต้นรอลุ้นๆอยู่

VIP Member

18เมษาค่ะเจบเตือนมาหลายวันแล้วค่ะกำลังรอว่าจะเจบจริงวันไหน