9 ตอบกลับ

TapFluencer

บ้านนี้ตอนท้องเต้านมก็เริ่มขยายนะคะ แต่ยังไม่เต่งมาก ตอนคลอด 2-3 วันแรกก็ยังเท่าเดิม นมก็มาแค่ 2-3 หยด เลยอาศัยปั๊มนมและเอาลูกเข้าเต้าดูดกระตุ้น กินน้ำเยอะๆ วันที่ 4 นมเริ่มมา ตอนนี้ 15 วันหลังคลอด นมเต่งมาก น้องไม่เข้าเต้า 3-4 ชมจะตึงไปหมด นมหยดติ๋งๆเลยค่ะ

ค่อยมีกำลังใจหน่อยค่ะแม่❤️😂

บ้านนี้ตอนท้องเต้านมก็ไม่ใหญ่ขึ้นเหมือนคนอื่นเหมือนกันค่ะแบนมาก แต่พอคลอดออกมาได้วันเดียวน้ำนมก็เริ่มมาแล้วจ้า คุณแม่อย่าพึ่งเคลียดนะคะหลังคลอดแค่พยายามเอาน้องเข้าเต้าทุก2ชม.น้ำนมก็จะเริ่มมาเองค่ะพยายามอย่าเคลียดนะคะ

สู้ๆค่ะคุณแม่ ทำใจให้สบายทุกอย่างจะออกมาดีเองค่ะยิ่งเคลียดน้ำนมจะยิ่งมาช้า ปล.ขนาดหน้าอกไม่มีผลต่อปริมาณน้ำนมจ้า

แม่บ้านนี้ตอนท้อง2ก็เป็นเหมือน​กันค่ะ พอคลอด​ได้​ 4​ วันไม่รู้น้ำนมมาจากไหนเต้าใหญ่​มากเต้าแข็ง​ลูกดูดไม่ได้หัวนม​บอดต้องได้ป้ำให้ลูกกิน

Super Mum

อย่าพึ่งเครียดค่า บ้านนี้กว่าจะมาหลังคลอดไป 7 วันเลยจ้า เน้นเข้าเต้าทุก 2 ชม. หรือปั้มนมนมอย่าให้ตกรอบนะค่ะ

ได้ค่ะ ช่วงนี้บำรุงต่อไปจะไม่ท้อเด็ดขาดดด^^^

บ้านนี้ก็ไม่ใหญ่นะคะ เท่าเดิมค่ะ แค่หัวนมใหญ่ขึ้นเฉยๆค่ะ น้ำนมก็ยังไม่มีนะคะ 37+5 แล้วค่ะ

บ้านนี้ก็นมไม่ใหญ่เลยค่ะ แต่น้ำนมไหลดีมาก ไหลตั้งแต่ 6 เดือนเลย แอบเสียดายมากๆ 😂

Super Mum

บ้านนี้น้ำนมมาหลังคลอดค่ะ แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ

บ้านนี้ เป็นเหมือนกันคะ 34w5d ยังไม่มีน้ำนมไหลเลย

สงสัยเราเป็นแบบเดียวกัน..บำรุงต่อไป สู้ไปด้วยกันจ้าแม่

ทางนี่ทั้งท้องทั้งนมยังไม่ใหญ่เลยจ้า