29 ตอบกลับ

ถ้ารู้ว่าท้องต้องรีบไปฝากเลยค่ะแม่เพื่อความปลอดภัยของเราและลูก ให้คุณหมอช่วยดูแลและแนะนำการปฏิบัติตัวให้ถูกต้องด้วยค่ะ😊

บ้านนี้รู้ว่าท้องไปฝากที่อนามัยแล้วอนามัยส่งตัวไปฝากที่โรงบาลอีกครั้งค่ะ

VIP Member

เราฝากตั้งแต่รู้เลยค่ะ แต่พอพบหัวใจกับตัวเด็กคุณหมอถึงจะให้สมุดฝากมาค่ะ

เมื่อรู้ว่าท้องก็ฝากเลยค่ะ เป็นผลดีกับตัวเราและน้องในท้องค่ะ ✌✌

รู้ว่าท้อง ควรรีบไปฝากเลยจ้า จะได้รับมามาบำรุงน้องเเละเเม่ค่ะ

ถ้ารู้ว่าท้องก็ไปฝากได้เลยจ้า/คุณหมอจะให้ยาบำรุงมาทานจ๊ะ

รู้ว่าท้องก็รีบไปฝากเลยค่ะ ไม่ต้องรอ

VIP Member

ไปฝากที่คลีนิค ตั้งแต่ตรวจเจอเลยคะ

รู้ว่าท้องก็ไปอนามัยรึโรงพยาบาล

รีบไปฝากเลยจ้า ฝากเร็วยิ่งดีค่ะ