คนท้อง

ท้องกินชาดำเย็นได้ป่าว

17 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เราน้ำคล่ำน้อย และก็ วันนี้ไปหาหมอ “หัวใจ” ลูกรอบแรกเช็คแล้วเหมือนเต้นผิดจังหวะ หมอถามดื่ม ชา หรือกาแฟ หรือเปล่า เราตอบค่ะ (เราดื่มชาเย็น ชาดำใสนมน่ะค่ะ ตอนเช้า )... หมอขอให้งดเลยค่ะ ทั้งๆที่เราชงเองนะแบบกะปริมาณคาเฟอีนให้น้อยที่สุด แต่อาจจะขึ้นกับอายุครรภ์ของคุณแม่ด้วยมั้งคะ ของเรา 22 สัปดาห์ จ้า

อ่านเพิ่มเติม

กินได้จ้า.. ตอนท้องแก่ๆเรากินเกือบทุกวันเลย คนท้องสามารถกินคาเฟอีนได้ ถ้าเป็นกาแฟก็ไม่เกิน 3 แก้วนะ ชามีคาเฟอีนน้อยกว่ากาแฟอีก

ได้ค่ะ​ แต่นิดเดียวจิบๆพอหายยากค่ะ​ ชาดำมันมีผลเยอะกว่าลองกดดูตรงโภชนาการในแอพอ่ะค่ะ​ มีบอกอยู่

บ้านนี้กินทุกอย่างจ้า ชา กาแฟ น้ำอัดลม โกโก้ โอวัลติน แต่ไม่ได้กินเยอะนะคะ ขอแค่ได้แตะ

VIP Member

พวกชากาแฟ เลี่ยงใด้ควรเลี่ยงน้ะ แต่ถ้าแม่อยากก้อกินได้ แต่จิบๆพอหายอยากก้อพอน้ะค้ะ

ได้จ้าแต่อย่าบาอยมากเดี๋ยวความดันขึ้นพวกชา กาแฟ น้ำชง ควรลดๆบ้างค่ะ

บ้านนี้กินตั่งแต่รู้ว่าท้องถึง3เดือนเรยค่ะกินทุกวันเรย

แม่ท้องบ้านนี้ชอบกินมากคะ แต่คุนพ่อให้กินแค่วันละถุง

ได้ค่ะ.ตอนท้องบ้านนี้ก็กินทุกอย่างที่อยากกิน.

ได้ค่ะแต่กินิดเดียวพอนะคะ น้ำตาลจะขึ้นเอา