26 ตอบกลับ

ปวดเหมือน​กัน​ค่ะ7เดือนเข้า8เดือน​จะลุกเดินนั่งปวดตึงๆๆแล้ว​ เหนื่อยๆแล้วนับวันรอค่ะบางทีลูกดิ้นยังจี๊ดตรงจิมิร้าวแล้วค่ะ

เริ่มปวดประมาณ 7เดือน ตอนนี้กำลังจะ8เดือน ปวดมากขึ้นอีกค่ะ😅 นอนแทบไม่ได้เลย พลิกตัวทีปวดที นอนท่าไหนก็ไม่สบาย

บ้านนี้ เพิ่งจะเจ็บ ตอนนี้อายุครรภ์ 37+1 วีค เจ็บตลอดเวลาเลย โดยเฉพาะเวลาเดิน ทรมานมาก เหมือนโดนทุบกระดูก

มีการออกกำลังกายอยู่นะคะสำหรับคนท้องมันน่าจะช่วยให้แข็งแรงปวดน้อยลงหาดูนะคะปรึกษาหมอก้อได้ค่ะ

VIP Member

ปกติค่ะ อดทนเท่านั้น ถ้าปวดมากทนไม่ไหวทานยาพาราได้ค่ะครั้งละเม็ด ยิ่งท้องใกล้คลอดจะยิ่งเจ็บค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้ก็เป็นค่ะจะลุกจะนั่งเจ็บไปหมดนอนตะแคงข้างใดข้างหนึ่งนานๆไม่ได้เหมือนน้องทับค่ะเจ็บมาก

เป็นเหมือนกันเรยค่ะ...แต่ตอนนี้36วีคแร้ว...ยิ่งใกล้คลอดก้อยิ่งเจ็บนอนขยับตัวทีตื่นที...ทรมานมากค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะทรมานมากๆปรึกษาคุณหมอ คุณหมอก้ว่าเป็นธรรมชาติให้อดทนเอา😂

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ตอนนี้คือบอกแฟนมีลูกคนเดียวพอนะแม่ไม่ไหว😂

อดทนเท่านั้นค่ะแม่ สู้ๆนะคะบ้านนี้8เดือน ปวดขึ้นมาเป็นเท่าตัว