120 ตอบกลับ

อย่าสนใจค่ะแม่ เอาแค่ว่าลูกเราน้ำหนักอยู่ตามเกณฑ์ปกติดี สรีระแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ

ปกติคะ เดียวเข้าไตรมาส3ท้องพุ่งเอาๆกว่านี้คะแม่ แต่เราท้องก็มาพุ่งตอน7เดือน แตกยับด้วย😭

กลัวเหมือนกันค่ะ ตอนนี้พยายามทะนุถนอมท้องอย่างดี ไม่รู้จะรอดรึป่าวค่ะ55

คนที่ท้องเล็กต้องอิจฉาแม่มากๆแน่เลยค่ะ อย่าแคร์คำพูดของคนที่เค้าไม่แคร์เราเลยค่ะแม่

ขอบคุณค่ะ

จากที่เห็นก็ปกติค่ะแม่ คนทักก็เนอะท้องเล็กก็ว่าท้องใหญ่ก็ว่า อย่าไปสนใจค่ะเครียดป่าวๆ

ใช่เลยค่ะ

อย่าแคร์ค่ะเราท้องแรกใหญ่เหมือนกันค่ะมีคนทักว่าลูกแฝดหรอ แต่เราก้อไม่ได้สนใจค่ะ✌🏻

ขึ้นอยู่กับสรีระ ของแต่ละคนด้วย ตอบไปเลยค่ะแม่ ที่อยู่ในท้องอ่ะ ลูก ไม่ใช่ชาไข่มุก ^^

นี่อยากท้องใหญ่บ้างเลยค่ะ ท้องเล็กขึ้นรถลงเรือบางคนก็ดูไม่ออก พอยืนนานๆจะวูบเอา

VIP Member

บ้านนี้คนทักว่าตัวใหญ่มากกว่าจะคลอดจะขนาดไหนอย่าสนใจเลยค่ะลูกแข็งแรงสมบูรณ์พอ

ใช่ค่ะ บางคนก็บอก แล้วจะลดลงไหม ตังใหญ่ขนาดนี้

ตอบไปเลยค่ะ สามีบำรุงดี เราก็ตอบแบบนี้ค่ะ คำถามเลยเงียบ เราก็มีความสุขในการกิน

ตอบไปเหมือนกันค่ะ แฟนก็บอกให้กินตลอด กลัวลูกหิว555

6 เดือนจ้า โดนทักตลอด ท้องสาวทำไมใหญ่จัง ท้องแฝดรึเปล่า เฉยๆจ้า น้องโตตามเกณฑ์ดี

ท้องสวยมากค่ะคุณแม่