120 ตอบกลับ

เราก็ใหญ่คะ มีคนทักทำไมอ้วนจังท้องใหญ่จัง ก็อยากสวนกลับไปนะคะ “ฉันท้องนะ ท้องไม่ใหญ่เขาจะเรียกว่าท้องมั้ยคะ” แต่ก็แอบไว้ในใจนะคะ😄

โดนประจำคะตั้งแต่สามเดือนละ ตอบไปว่าคนเราก็โครงสร้างไม่เหมือนกันจะให้ท้องเหมือนกันได้ไง (สามีบำรุงดีด้วยคะ) คำตอบที่ทำให้เงียบ

ตอบไปเหมือนกันค่ะ ว่าสามีเลี้ยงดี555

ของเราก็ 5 เดือนมีคนทักว่าท้องใหญ่ท้องแรกด้วย น้ำหนักเราขึ้น 2 กิโลกรัม เราไม่เก็บเอามาคิด ลูกเราแข็งแรงน้ำหนักตามเกณฑ์ก็พอ ค้ะ

น้ำหนักขึ้นยังไม่เยอะเหมือนกันค่ะ แต่ตัวดูใหญ่เอง

มันอยู่ที่ชุดที่เราใส่ด้วยค่ะ เราจะ5อาทิตย์หน้า วันก่อนใส่ชุดนั้นเขาทักท้องเล็ก วันนี้ไปใส่ชุดนี้ทักท้องออกล่ะ. งง เลย😂😂

บ้านนี้โดนทักว่าท้องใหญ่บ้าง น้ำหนักขึ้นเยอะลงแม่แน่นอนบ้าง แต่อิแม่ไม่สนไม่แคร์จ้า พยายามดูแลตัวเองให้ลูกแข็งแรงพอ555

ใช่ค่ะ เขาบอกคลอดแล้วลดไม่ลงหรอกแบบนี้555

ตอบไปเลยคะว่า..หนักแทนรึป่าวคะ..แล้วไอ้พวกที่ทักก้อผูหญิงด้วยกันน่าเข้าใจอารมณ์ความรุสึกกันเนาะ..สู้ๆคะแม่อย่าไปแคร์

เราก็ใหญ่มากจนคนทักว่าเหมือนท้องแฝด ปกติเป็นคนตัวเล็กท้องแรกนะแต่ใหญ่มาก ไม่เป็นไรนะคะ สุขภาพแข็งแรงก็พอแล้วค่ะ 😊

ค่า😊

ปกตินะค่ะ เราก็ท้องแรก ท้องก็ใหญ่แบบนี้เหมือนกันค่ะ อย่าคิดมากนะค่ะ ขอให้ลูกแข็งแรงสมบูรณ์เป็นโอเครนะค่ะคุณแม่

ขอบคุณค่า

แฝดมั๊ยค่ะแม่...ถ้าไม่แฝดถือว่าใหญ่ค่ะ ถ้าน้องน้ำหนักตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลค่ะ😊😊 บ้านนี้รูปตอนท้อง5เดือนค่ะ

แม่บ้านนี้ก็ท้องแรกค่ะใหญ่เหมือนกันค่ะมีแต่คนทักว่าสงสัยจะลงแม่หมดค่ะไม่ลงลูกเพราะแม่น้ำหนักขึ้นเอาๆค่ะ