ท้อง 32 วีคน้องหนัก 1.6 ถือว่าตามเกณฑ์ไหมคะ

ท้อง 32 วีคค่ะ หมอบอกว่าน้องหนัก 1.6 เราไม่แน่ใจว่าน้องตามเกณฑ์ไหม อีกอย่างท้องเราเล็กด้วยค่ะ ไม่ได้ใหญ่เหมือนคนอื่น เลยกังวลว่าออกมาเเล้วน้องจะตัวเล็ก ควรกินอะไรบำรุงเพิ่มน้ำหนักให้ลงน้องดีคะ

9 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้ไปหาหมอตอน 33 wk +5 day หนัก 2090 กรัมค่ะ ปกติหมอจะแจ้งด้วยนะคะว่าเท่านี้ตามอายุครรภ์เราไหม ตามเกณฑ์ไหมนะคะ ส่วนเพิ่มน้ำหนักลูก หมอเราแนะนำเนื้อนมไข่ค่ะแม่

TapFluencer

สวัสดีค่ะคุณแม่ สามารถเช็กขนาด น้ำหนักลูก เกณฑ์ทั่วไปได้ในแอปเลยนะคะ จากภาพตัวอย่างจะเป็นสัปดาห์ที่ 34 หนัก 2.1 กก. ค่ะ

Post reply image

บ้านนี้ไปหาหมอตอน 31 วีค น้องหนัก 2300 คะ แม่คุมน้ำตาลด้วยคะ ตั้งแต่ท้องมาน้ำหนักแม่ขึ้นมา 2.6 กิโลคะ ตอนนี้ 8 เดือนแล้วคะ

แนะนำให้แม่ทานกล้วยน้ำว้า นม ไข่ น้ำเต้าหูค่ะ และทานอาหารที่มีประโยชน์และครบ5หมู่น่ะค่ะ ช่วยได้ค่ะ😊

บ้านนี้33วีคน้องหนัก1623 ก.เองค่ะ

บ้านนี้ซาวด์ตอน 32w น้องหนัก 1753 g

บ้านนี้ 32w น้องหนัก 1933 ค่ะ

Super Mum

แม่ลองเทียบดูค่ะ

ลองเทียบดูนะค่ะ.