59 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ชอบนอนหงายแต่ก็พยายามนอนตะแคงซ้ายนะคะ เพราะเขาว่านอนตะเเคงซ้ายจะดี ีนอนหงายจะคลอดยาก

เหมือนกันค่ะ นอนตะแคงเหมือนน้องดิ้นถีบแรงมาก แต่นอนหงายหายใจสะดวกกว่า แต่ก็สลับบ้างเป็นบางครั้ง

เหมือนกันค่ะ น้องดิ้นแรงมั่กๆเวลานอนตะแคง

นอนได้นะค่ะแม่ท่าที่แม่สบายค่ะ #แต่อ่านเจอเค้าบอกว่านอนตะแคงซ้ายดีเส้นเลือดใหญ่ไม่ถูกกดทับค่ะ

เค้าให้นอนตะแคงซ้ายค่ะ จะทำให้เลือดไหลเวียนดี ถ้านอนคะแคงขวาจะไปนอนกดทับเส้นอะไรนี้แหละค่ะ

VIP Member

นอนได้ค่ะ ถ้าเราสบาย แต่ส่วนมากเค้าแนะนำให้นอนตะแคงซ้ายเพราะจะได้ไม่กดทับเส้นเลือดใหญ่ค่ะ

เวลานอนหลับอย่านอนหงายนะคะมันทำให้อึดอัดหายใจไม่ออก ไม่สะดวกให้นอนตะแคง ถึงลูกด้วย

เคยถามคุณหมอเหมือนกันค่ะนอนหงายได้สลับกับตะแคงขวาแต่ให้เน้านนอนตะแคงซ้ายมากกว่า

บ้านนี้ชอบนอนหงายค่ะ7เดือนเหมือนกันนอนตะแคงปวดหลัง🤭นอนหงายเห็นน้องดิ้นชัดด้วย😂

เราก็นอนหงายจนใกล้คลอดแต่พยายามพลิกตัวไปซ้ายบ้าง ขวาบ้าง ลูกออกมาแข็งแรงดีค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-2002138)