66 ตอบกลับ

ทยอยซื้อตั้งแต่ท้องได้ 4-5 เดือนแล้วค่ะ บางคนก็บอกว่าจะรีบซื้อทำไม เขาไม่ให้ซื้อไว้ก่อนค่อยซื้อตอนใกล้คลอด แต่พอดีเราไม่ได้มีเงินเก็บก็ต้องทยอยซื้อแบบนี้แหละค่ะ ให้ซื้อเลยที่เดียวคงไม่ไหว

ซื้อเรื่อยๆเตรียมไว้ค่ะ บ้านนี้งบน้อยต้องทยอยซื้อ ใครว่าไงก็ช่างไม่ต้องเอามาคิดเยอะค่ะ โอกาสคลอดก่อนกำหนดมี คลอดแล้วไม่ได้เตรียมอะไรจะยุ่งค่ะ นี้ขนาดเตรียมๆแล้วยังขาดนั้นขาดนี้อยู่เลย

ทยอยซื้อดีที่สุดนะคะในความคิดเราจะได้มีเวลาในการเลือกซื้อและจัดเตรียม รอซื้อทีเดียวเตรียมทีเดียวคงไม่ไหวคะท้องโตขึ้นทุกวัน

บ้านนี้เริ่มซื้อมาเรื่อยๆตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยค่ะ​ ตอนแรกปฟนไม่โอเค​ พกล้คลอดจริงๆเขาชมเลยว่าดีนะที่ค่อยๆซื้อของมาเรื่อยๆ​

บ้านนี้ทยอยซื้อตั้งแต่4เดือนค่ะ ถ้าซื้อตอน7-8เดือนท้องใหญ่เดินไม่ค่อยไหวเหนื่อยง่าย ตอนนี้เข้า9 เดือนแล้วของครบหมดแล้วคะ

VIP Member

ซื้อได้ค่ะเตรียมไว้นิดหน่อย พอคลอดช่วงแรกจะไม่ได้วุ่นวายมาก แต่ทยอยซื้อนะคะ เพราะน้องโตไวมากๆเดะจะใช้ไม่ทัน

VIP Member

แม่บ้านนี้เริ่มทยอยซื้อให้ลูกตั้งแต่ 4 เดือนละค่ะ ตอนนี้ท้องได้ 8เดือน ซักตากจัดเตรียมหิ้วละค่ะ😊

เราเตรียมตั้งแต่ห้าเดือนค่ะ ถ้าเตรียมใกล้ๆ กลัวไม่ทัน แล้วเดินจะไม่ไหวเอาค่ะ

ได้ค่ะ บ้านนี้ซื้อตั้งแต่ 4 เดือนค่ะ ตอนนี้ 7 เดือนพึ่งเอาออกมาซักครั้งแรกค่ะ

ซื้อได้ก็ซื้อเลยค่ะเอาที่คุณแม่และสามีคุณแม่สะดวกค่ะ เน้นของจำเป็นๆก่อน