27 ตอบกลับ

#ท้อง 3 ค่ะ 34W 2วัน. ทั้งอึดอัด ทั้งเมื่อย เริ่มเจ็บเตือนบ้างแล้ว. คิดว่าน่าจะคลอดเร็ว เพราะ 2ท้องแรก คลอดภายใน 36W ทั้งนั้น

บ้านนี้เพิ่ง23+3 วีคเอง อึดอัดมากๆๆนอนกว่าจะหลับพลิกเป็นร้อยตลบเลยค่ะ

TapFluencer

ท้อง 3 พึ่ง 20 วีค แต่อึดอัดบ้างแล้วค่ะ และเริ่มมีอาการปวดหลังแล้วค่ะ

ท้องสามคะ ตัวแม่จะเเตกเเล้ว กำหนด13ก.ค. เเต่ม่มีวี่เเวว ที่เจ้บเลย

VIP Member

อึดอัดมากเลยจ้านี่แค่24weekนะคะอีกหลายเดือนไม่อยากจะคิดเลยค่ะ

อึดอัดค่ะ นอนพลิกไปพลิกมา หลับๆตื่นๆ แล้วก็ขี้ร้อนด้วย

3เดือนเรายังใส่ขาสั่นอยุ่เลยค่ะแม่พึ่งมาใหญ่ตอน6เดือน

ท้องใหญ่มากแม่ บ้านนี้ท้องเล้กดูไม่ค่อยออกเลยค่ะ

มากค่ะท้องไม่ค่อยขยายออกเรยเเข็งตึงบ่อยมากเเม่33+4w

อึดอัดมากๆเลยคะ 28w+4แล้วจ้าอยากแตกแล้วหนักไปทั้งตัว

ตอนนี้จะเดินจะนั่งมอไซก็ลพบากแล้วจ้า😁อดทนนิเเนอะแม่

อึดอัดมากปวดไปหมดค่ะแล้วอายุก็เยอะแล้วสุดๆๆ