ท้อง36week

ท้อง36week เล้กไปไหมค้ะ มีแต่คนทักว่าเล้กมากค้ะ.

ท้อง36week
18 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ท้องต่อไปไม่ต้องไปฝากกับหมอนะคะ ไปฝากกับคนทักว่าท้องเล็กอ่ะแหละ แลดูแม่ใส่ใจคำพูดคนที่ทักมากกว่าคำพูดหมอ

5y ago

ชอบๆเม้นนี้

กำลังดีค่ะแม่

เฮ้อ!!!คำถามยอดฮิตแอดมินก็โพสต์บอกอยู่ค่ะ

จ๊ะ

Post reply image

ไม่ต้องสนใจเรื่องท้องเล็กท้องใหญ่หรอกค่ะ สนใจแค่นน.ลูกตามเกณฑ์ก็พอ

ดูน้ำหนักน้องไว้ค่ะ อย่าดูที่น่าท้อง

VIP Member

ถ้าน้องน้ำหนักตามเกณฑ์ก็ปกติแล้วนะคะ บางคนท้องเล็ก ท้องใหญ่ เอามาวัดว่าลูกตัวใหญ่ตัวเล็ก ไม่ได้หรอกค่ะ ถ้ากังวลปรึกษาหมอนะคะ

VIP Member

ถามหมอก็พอค่ะ ว่าปกติตามเกณท์มั้ย 😌