7 ตอบกลับ

เน้นเนื้อสัตว์ไม่ติดมันค่ะ จะหมู จะไก่ได้หมด อันนี้คุณหมอแนะนำมาค่ะ เพราะบ้านนี้ก็เป็น ทานให้ครบ5หมู่ นม ไข่ ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ24w6 คุมอาหาร..แต่นำ้หนักแม่ลดลง...ไม่ขึ้นเหมือนกันค่ะ...คงเป็นเพราะเราคงแป้งคุมน้ำตาลนะค่ะ...

ปกติค่ะบ้านนี้4เดือนลดไปตั้ง4โล กว่าจะขึ้นก็ตอน5เดือนกว่าๆค่ะ ลูกก็โตตามเกณฑ์​กังวลทำไมคะ??

VIP Member

เอาแค่น้องตามเกณฑ์พอค่ะ ถึงเราจะน้ำหนักไม่ขึ้นก็ไม่เป็นไร เพราะพอไตรมาส 3 จะขึ้นทุกคน

ช่วงนี้น้ำหนักยังคงที่หรือลดลงค่ะแต่ถ้า5เดือนขึ้นไปน้ำหนักจะขึ้นใวมากคะ

ปกติคะบ้านนี้เท่าเดิม แต่ลูกตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลอะไรคะ💙สู้ๆคะแม่

ถ้าหมอบอกน้องอยู่ในเกณฑ์ก้อไม่มีอะไรต้องกังวลคะแม่