15 ตอบกลับ

ตอนนี้ก็8 เดือนลูกหนัก 2452 น้ำหนักแม่ขึ้นมา11.5 โลค่ะ บำรุงๆอีกนิดๆค่ะ กล้วยน้ำว้า ไข่ นมถั่วเหลือง นมวัว น้ำเต้าหู้

น้อยมากเลย พยายามกินเพิ่มเนอะ ผลดีต่อตัวน้องนะค่ะ กินนม กินไข่ เยอะๆ ไม่ชอบก็ต้องทานค่ะ

น้อยไปนะคะ คุณแม่ต้องเพิ่มน้ำหนักลูกให้เยอะกว่านี้ กล้วย นม ไข่ ปกติทานมั้ยคะ

ตอน 8 เดือนในท้อง 2500 เองค่ะ แต่พอคลอด 3,320 บางที นน.ซาวก้ไม่ตงนะคะ

จะคลอดแล้วน้ำน้องต้อง2500นะคะหากไม่ถึงน้องก็อาจจะต้องเข้าตู้อบ

ตอนนี้8เดือนก้อขึ้นมา8โลเหมือนกันค่ะลูก3กิโลนิดๆแล้วค่ะ

นมจืด ผัก ผลไม้เน้นอาหารที่ย่อยง่าย ชากาแฟม่กินเลยจ่ะ

เรา39+6แล้วขึ้น5โลเองค่ะ ตอนไปซาว์38วีค น้ำหนังน้อง3100ค่ะ

VIP Member

เกณฑ์น้ำหนักค่ะ ถ้า32วีค ก็ตามเกณฑ์นะค่ะแม่

ขอโทษนะคะ😭😭😭

แต่น้ำหนักน้องน้อยไปนะแม่ ต้องเพิ่มอีก 😂😂😂

ต้องเพิ่มน้ำหนักให้ลูกอีกนิดนะคะ น้อยไปคะ