154 ตอบกลับ

ท้อง24วีคค่ะกำหนดคลอด8ธันวาค่ะน้ำหนักขึ้นเดือนล่ะ2โลค่ะควมคุมอาหารกินผักผลไม้และเนื้อ ใข่ค่ะ

อืม...😒คุณแม่คะ รบกวนคำนวณใหม่ นี๊สนึงคะ 24 w จะกำหนดคลอด8ธันวาได้ไง แม่จะตั้งท้องปีครึ่งเลยหรือ !!!

มันขึ้นเวลาที่เห็นคือเวลาที่คนเขามาแสดงความคิดเห็นล่าสุดหรือการมีปฏิสัมพันธ์กับโพสนี้ล่าสุดค่ะ ไม่ใช่เวลาที่เขาโพส 😊

เอ่อแม่คะกำหนด 8 ธันวา ตอนนี้ 24 สัปดาห์แล้ว แม่ต้องอุ้มท้อง ปีกว่าเลยนะคะ แต่ท้องใหญ่มากเลยค่ะ

อ๋อค่ะว่าอยู่ ขอบคุณค่ะ😅

ท้องใหญ่มากๆค่ะเราตอนนี้ท้อง2ได้29วีคท้องยังน้อยอยู่เลยน้ำหนักขึ้นมามา10โลอยู่เลย

ถือว่าลูกนน.ปกตินะคะ​ แต่เเม่อาจจะมีภาวะเบาหวานค่ะ​ ระวังนะคะ​ ควบคุมอาหารด้วย

ใหญ่มากค่ะแม่ บ้านนี้22weekแล้ว รู้สึกว่าน้องดิ้นบ้างไม่ดิ้นบ้าง แอบกังวลนิดนึงค่ะ

ใม่ต้องวลคะช่วงนี้น้องจะนอน น้องจะตื่นหรือดิ้นตอนเรากินข้าวอิ่มคะ

กำหนดคลอด20 พ.ยค่ะ ซาวด์ตอน25w น้ำหนักน้อง836k ตอนนี้29wแล้วน้ำหนักแม่ขึ้นมา11กิโล

ใหญ่กว่าคนท้อง 9 เดือนอีกคะแม่ ควบคุมน้ำหนักการกินปลอดภัยต่อลูกและตัวเราจ้า

โพสเขานานมาแล้วนะจ้ะ

อื้อหือออเราว่าเราใหญ่แล้วนะ😂 ท้องอย่างลูกแฝดเลย😅 นี่ก็ 24 + 3 กำหนดคลอด 24 ธ.ค.

ของเรา 27วีคค่ะ จะ 7เดือนแล้ว ท้องไม่ค่อยใหญ่แต่น้ำหนักขึ้นมา 12โลแล้วค่ะ