ขอเสียงทีมเมษาค่ะ

ทีมเมษา เป็นไงกันบ้างค่ะ #แม่ๆคนไหนแอบแตกแล้วบ้างเอ่ย บ้านนี้กำหนดคลอด23เมษา 35+3อึดอัดมาก หายใจไม่ทั่วท้อง มีท้องแข็งเจ็บหน่วงๆเหมือนมี ปจด เจ็บเตือน บ้างแล้วค่ะ มือ เท้า หน้าบวมเป็นซาลาเปา นอนไม่หลับเลย บ้านอื่นเป็นไงบ้างค่ะ มาเล่าสู่กันฟังค่ะ

ขอเสียงทีมเมษาค่ะ
133 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้ 25 เมษาค่ะ เพิ่งเริ่มมีอาการบวมทั้งมือและเท้า ท้องแข็งบ้างแต่ยังไม่บ่อยค่ะ อาการอื่นๆยังไม่มีเลยค่ะ

ท้องที่5แร้วจ้าคนนี้ กำหนด14เมษา ไม่มีวี่แววเลยจ้า อึดอัดสุดๆ เดิน นั่ง นอน ลำบากมาก ปวดทั้งตัว #เจ้าตัวแสบ

Post reply image

แม่บ้านนี้37+3สัปดาห์แล้วยังเงียบอยู่เหมือนกันคะ อึดอัดมาก น้องดิ้นแรงเหมือนเดิมคะ นับวันรอเสมอคะสู้ต่อไปคะแม่🤗

5y ago

สู้ๆค่ะปแม่เดี๋ยวก็ได้เจอน้องแล้ว

2เมษาค่ะ ตอนนี้หน่วงมากร้าวลงข้างขา เดินจะไม่ไหวแล้วจ้าเจ็บจิมิมาก หลังเท้าบวม ท้องแข็งบ่อยมาก อยากแตกแล้วค่ะ😊

5y ago

สู้ๆนะค่ะคุณแม่ ของให้คอดง่ายแข็งแรง ทั้งแม่และน้องค่ะ

37+1wมีเจ็บหน่วงๆเกือบทุกวันแต่ยังไม่มีวี่แววน้ำเดินเลยค่ะมีท้องแข็งบ้างเล็กน้อยนอนไม่ค่อยหลับเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอด7เมษา ตอนนี้36วีค4วัน อึดอัดมาก หมอบอกว่าตอนนี้เด็กตัวเล็ก หนักแค่2.6โล ให้คุณแม่บำรุงโปรตีนเยอะๆ

5y ago

แนะนำกินไข่กับนมเยอะๆค่ะ หนูชอบกอนพวกไข่ทอด กินทุกวัน น้ำหนักน้องเกินเกณฑ์ตั้งแต่6เดือนเลยค่ะ ตอนนี้34+2 หนัก3.3โล

VIP Member

11เมษา​ คะ​แต่นัดผ่าวันที่31​มีค.​ ป​วดท้องเตือนทุก​วัน​ เริ่มบวมแล้ว​ เหมือนลูก​พร้อมจะออมาวันสองวันนี้

5y ago

เราก็บวม จ้า ปวดเตือนทุกวัน

กำหนดคลอด วันเดียวกันเลยค่ะ บวมทั้งตัว อึดอัดอยากแตกมากๆ ยังไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ สู้ๆ นะคะ แม่ ♥️

บ้านนี้34w+6dค่ะ.. อึดอัดทรมานหายใจไม่ทั่วท้อง.. ท้องแข็ง​ทานข้าวไม่ค่อยได้อยากนอนแต่นอนไม่หลับ

18เมษา เจ็บหน่วงลงก้นแล้วคะท้องปั้นแข็งเฉพาะเวลาเดินบ่อยนั่งรถนานคะ ตอนนี้อึดอัดมากๆเลยคะ