เจอคำถามแบบนี้บ่อย

ทำไมเรารู้สึกว่าข่วงนี้เจอคนถาม เกี่ยวกับผลอัลตร้าซาวด์ลูก แต่ไม่เป็นอย่างที่หวัง เช่น ผลอัลตร้าซาวด์หมอยืนยัน 100%ว่าลูกชาย แบบนี้มีโอกาสจะได้ลูกสาวไหมคะ พอดีอยากได้ลูกสาว บางคนผลอัลตร้าซาวด์ลูกโชว์จู๋อย่างชัดเจน ... คือคำถามแบบนี้ถ้าลูกไม่ได้เพศที่ตัวเองต้องการแล้วไม่รักหรอคะ หรืออยากให้คนในนี้บอกว่าเป็นลูกสาว เพื่อโกหกตัวเองหรอคะ บางคนโพสเสียใจที่ไม่ได้ลูกในเพศที่ตัวเองหวัง เราเป็นเด็กในท้องเราคงน้อยใจ เนาะ

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เห็นด้วยค่ะ