ตั้งครรภ์ 1 เดือน แต่ติดกาแฟมาก

ทำอย่างไรดีคะ

13 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ลดปริมาณลงค่ะ บ้านนี้ทานบ้างละเปลี่ยนเป็นพวกชา โกโก้ ต้องควบคุมความหวานควบคู่ไปด้วยค่ะ คนรอบตัวบ่นมากๆ ก็หาข้อมูลสามารถทานได้ไม่เกิน 1 แก้ว ต่อวัน ตอนนี้ 28 วีค ลูกแข็งแรงมาก ไม่เสี่ยงเบาหวาน คือเราสามารถทานได้แต่ต้องศึกษาข้อมูลนะคะว่า ควรทานปริมาณไหน ควรเสริมอะไรค่ะ

เค้าก้อติดมาสามปี กินทุกวันเลย (กาแฟสด อเมซอน) พอรุ้ว่าท้อง หักดิบไปเลยค่ะ เพื่อลูก ช่วงแรกทรมานมาก ปวดหัวขึ้นเบ้าตาทุกวัน หงุดหงิด+กับแพ้ท้องด้วย กว่าจะผ่านมาได้ ก้อแทบแย่ แต่ต้องทำให้ได้เพื่อลูกค่ะ (ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้5เดือนแล้ว)

ควรงดนะคะคุณแม่ แม่บ้านนี้ก้ติดมากค่ะเวลาทำงานนี่ทานวันละ2แก้วเลยพอรู้ว่ามีตัวเล็กก้งดเลยค่ะ แรกๆก้ทรมานปวดหัวมากจากการที่ไม่ได้ทานค่ะ พอสักพักเดียวชินเองค่ะคุณแม่ เป็นกำลังใจให้นะคะสู้ๆต้องอดใจไว้เพื่อตัวเล็ก

อ่านเพิ่มเติม

บ้านนี้ก็ติดกาแฟเย็น กำลังจะเพิ่มเป็น2แก้วเช้าเย็น พอรู้ว่าท้องหักดิบเลยค่ะ ตัดมาหลายรอบตัดไม่เคยได้ พอท้องแล้วตัดกาแฟออกได้เองเลย

5y ago

นี่ยังอยากกินนะ แต่ต้องยอม

เราก็ติดค่ะ ค่อยๆลดจากวันเว้นวันเป็น 2-3 วันครั้ง หลังๆก็นานๆจิบๆบ้าง แล้วก็เลิกไปได้ค่ะ จนให้นมลูกถึง 1 ขวบ ก็กลับมาทานต่อ 😅

บ้านนี้ก้อติดทั้งกาแฟทั้งเอ็มร้อยเลยค่ะ.พอรู้ว่าท้องก้อหยุดทั้ง2อย่างเลยค่ะ. ตอนนี้6เดือนแล้วค่ะ. สู้ๆนะคะคุณแม่

VIP Member

บ้านนี้ติดบุหรี่เลยค่ะ พอรู้ว่าท้องต้องหักดิบเลิกเลย คิดว่าเพื่อลูกของเรานะคะ สู้ๆ เลิกให้ได้นะคุณแม่

งดเลยค่ะคุณแม่ จะรู้ว่าไม่ดื่มกาแฟสดชื่นกว่าเยอะ แถมยังดีต่อลูกในท้อง คาเฟอีนทำให้เด็กโตช้านะคะ

Post reply image

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-135938)

บ้านนี้พอรู้ว่าท้องก้เลิกเลยค่ะ แรกๆ ก็เพลียๆหน่ิยสักพักก้ชินค่ะ