6 ตอบกลับ

จับนั่งเรอ ไม่งั้นก็พาดไหล่คะ ,,ทามหาหิงส์ ด้วยนะคะ แต่ถ้าอืดมากๆ พบหมอนะคะ เผื่อได้ยาแก้ท้องอืดมากินคะ อีกอย่างหนึ่งอาหารของแม่ก็เกี่ยวนะคะ ลดผัก ผลไมั อาหารที่ทำให้ท้องอืดคะ

หากกินนมผงแนะนำเปลี่ยนนมค่ะ นมที่มวลเล็ก ย่อยง่าย เช่น ไฮคิวสูตรคอมฟอร์ท หรือ แอนฟาสูตรเจนเทิลแคร์ค่ะ

กินนมเสร็จจับน้องเรอทุกรอบ พาดบ่าตบหลังเบาๆ ทามหาหิงค์

เอามือวนน่าท้องตามเข็มนาฬิกาจะช่วยไล่ลมในท้องได้จร้า

จับเรอหลังให้นม ทามหาหิง ให้นอนคว่ำบ้าง

VIP Member

ทามหาหิงค่ะ