14 ตอบกลับ

แนะนำให้พบหมอนะคะไม่ควรหายามาทานหรือทาเอง เราเองเป็นตอน12w คันทรมานมากเกาจนเป็นรอยดำ ท้องแขน รักแร้ หลัง ต้นขา ข้างลำตัว ก็ทนคิดว่าเดี๋ยวคงดีขึ้นไม่อยากกินยา จนสุขภาพจิตเริ่มแย่เพราะกลางคืนนอนแค่แป๊ปๆก็ตื่นมาเพราะคันต้องเอาผ้าเย็นมาคอยประคบ สุดท้ายทนไม่ไหวต้องไปหาหมอ หมอให้ยาแก้แพ้มาทานกับยาทา 3อาทิตย์หาย จากเริ่มคันที่ท้องแขนเล็กๆเท่ารอยยุงกัดปล่อยไว้นาน จนทิ้งร่องรอยดำไว้ทั่วร่าง ไปหาหมอดีกว่านะคะจะได้ไม่เป็นแบบเรา

ปรึกษาหมอก็ไม่โอเค เราไปให้ยาแก้แพ้มากับยาทาชุ่มชื่น ยิ่งทายิ่งคัน คาลาไมสำหรับเราไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย เราผื่นคันทั้งตัว แนะนำหายาหม่องที่ออกริชเย็นคะ ไม่ก็น้ำมันเหลือง สำหรับเราช่วยได้ระดับ1

แม่บ้านนี้ใช้คารามายตัวนี้ค่ะ ใช้แล้วรู้สึกอาการคันและผื่นลดลงกว่าตัวอื่นๆค่ะ จะเย็นๆนะคะ

มันมีแอลกอฮอล์หรือเปล่าคะ สามารถใช้ได้ใช่มั้ยเอ่ย

ของเราใช้ของยี่ห้อสตรีรอยด์ค่ะเพราะเป็นกลุ่มยาที่อ่อนโยนต่อคนตั้งครรภ์ค่ะ(หมอให้มาค่ะ)

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-102736)

ใช้ตัวนี้อยู่ค่ะ เป็นที่แขนและขาเกาจนไม่รู้จะเกายังไง จะเย็นสบายบรรเทาได้

เกิดจากผิวแห้งจ้า คนทีองเป็นกันบ่อย ให้ใช้น้ำมันมะพร้าว หรือออยดีกว่าจ้า

เป็น​ค่ะ เหมือน​สิวอยู่​ที่​หลัง เต็ม​หลังเลยค่ะ คันมาก

เราคันทั้งตัวเลย จี้ดๆตรงนู้นตรงนี้ ทุกวัน😣

บ้านนี้ก็เปนค่ะ ลองใช้แป้งตัวนี้ดูค่ะ