ลูกอายุ5เดือน8วันค่ะ น้องมีอาการทานนมแล้วอ้วก

ทานนมแล้วอ้วกค่ะ วันละ2-3รอบ เป็นตั้งแต่อายุตั้งแต่5เดือนแม่คิดว่าน้องกินเยอะเลยอ้วก เพราะแรกๆน้องเหมือนจะมีอาการโอเวอร์ฟีดดิ้งค่ะ แต่วันนี้น้องกินนมรอบเช้าตอน8โมงน้องกินไป5ออนซ์ ซึ่งเยอะกว่าปกติ แล้วน้องอ้วกค่ะ แม่ก็งดนมจนเที่ยงพอเที่ยงกก็กินนมปกติค่ะแต่รอบนี้กินแค่2ออนซ์ นมพึ่งปั้มเสร็จสดๆจากเต้าเลยค่ะ แล้วน้องก็อ้วกประมาณ3รอบ (อันนี้ไม่รู้ว่าเกี่ยวไหมนะคะเวลาน้องฉี่ใส่แพมเพิสจะมีสีส้ม สีเหลืองๆ)

ลูกอายุ5เดือน8วันค่ะ น้องมีอาการทานนมแล้วอ้วก
เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ