10 ตอบกลับ

เอาเวลาที่มาถามไปหาหมอดีกว่าไหมค่ะ หมอทุกคนก็เคยบอก หรือต่อให้หมอไม่บอกหาในกูเกิ้ลหรือในแอปก็ต้องบอกให้ไปหาหมออยู่ดี ถึงจะไม่มีอาการอะไรก็ตามแต่เลือดออกมันไว้ใจไม่ได้นะค่ะ เราก็เคยเป็นตอนท้องคนแรกหมอบอกไม่เป็นอะไร แต่พอย้ายไปหาอีกโรงบาลเขาจับซาวด์ปรากฏว่าน้องหัวใจไม่เต้นแล้ว รอเเค่หลุดออกมาอย่างเดียว ถ้าหมอโรงบาลแรกใส่ใจกว่านี้นิดคงไม่ต้องเสียน้องหรอกค่ะ

แนะนะไปคลีนิกพิเศษ ที่เปนหมอเฉพาะทางนะคะ เราพลาดมาแล้วค่ะ เลือดออกมาเหมือนประจำเดือน เปนก้อน ไปหาหมอโรงพยาบาล ตรวจภายในปกติ กลับมาบ้านได้ประมาณ 5ชั่วโมง ตกเลือดค่ะ เราฝากพิเศษในตัวเมือง แต่ฉุกเฉินเลยเข้าแถวบ้าน แจ้งก่อนค่ะ เราท้อง13สัปดา

กังวลไว้ดีค่ะแม่ ปลอดภัยไว้ก่อนดีค่ะ

ของเราออกสีจางๆ สรุปแท้งคุกคามตอนนี้ยังต้องฉีดยาอยู่เลยค่ะ สู้ๆนะคะ คนท้องไม่ควรมีเลือดออกไม่ว่ากรณีใดๆ ยกเว้นใกล้คลอด

หาหมอ กินยากันแท้ง หรือฉีดยากันแท้ง แล้วกลับมานอนนิ่งๆ จนกว่าเลือดจะหยุดค่ะ

ระวังแท้งคุกคามนะคะ ถ้ามันออกไม่หายต้องไปหาหมอเลยนะคะ เราเคยเป็น

ขอบคุณค่ะ

อันตรายค่ะคุณแม่ไปหาหมอนะค่ะ ย้านรพ.เลยค่ะ สู้ๆนะค่ะ

VIP Member

บ้านนี้เป็นค่ะแม่ แท้งคุกคาม เลือดออกเยอะเลยค่ะ

เลือดออกอันตรายนะคะ แม่รีบไปหาหมอเลยค่ะ

ควรไปนะคะ ก่อนที่จะสาย

อันตรายไหมคะ