ขอสอบถามค่ะ

ถามแม่ๆค่ะ แบบนี้ความเสี่ยงต่ำไหมคะ กังวลค่ะ🥺#ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

ขอสอบถามค่ะ
8 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เสี่ยงสูงค่ะ หมอจะส่งเจาะน้ำคร่ำ เค้าเพิ่งเจาะมา หมอให้นอนพักฟื้น7วันค่ะ รอผลอีก 1 เดือน สู้ๆค่ะแม่

VIP Member

มีความเสี่ยงนะคะ ลองปรึกษาหมอดีกว่าค่ะว่าต่ำหรือสูง เพราะว่าจะได้ดูแลตัวเองให้ดีด้วย

ของเจ้าของโพสต์ positive ผลบวก คือเสี่ยงสูงค่ะ อันนี้ของเค้าเอา Negative ผลลบ เสี่ยงต่ำค่ะ

Post reply image

เป็นเหมือนกันค่ะ เค้าส่งให้เจาะน้ำคร่ำ แต่ผลปกติทุกอย่างค่ะ เด็กเเข็งแรง

POSITIVE ค่ะ มีความเสี่ยง หมอจะส่งเจาะน้ำคร่ำต่อค่ะ

เสี่ยงสูงค่ะแม่ หมอจะส่งเจาะน้ำคร่ำค่ะ

แบบนี้ล่ะค่ะ

Post reply image

เสี่ยงต่ำค่ะ 1:20000

2y ago

เสี่ยงต่ำค่ะ 1:40 มันเป็นผลตรวจของความเสี่ยงต่อโรค NTD ค่ะแม่ เขาเอา 》 2.5 คือเสี่ยงต่ำ สรุปเสี่ยงต่ำทุกอย่างค่ะ ทั้งโรคดาวน์ , โรคของไตรโซมี่คู่ที่ 18 และโรคNTD ค่ะ