5 ตอบกลับ

แจ้งที่ฝากครรภ์เก่าค่ะว่าจัย้ายไปฝากละคลอดใกล้บ้าน ถึงโรงบาลใหม่ยื่นเล่มชมพูและบัตรประชาชนและเอกสารที่เคยได้ตรวจจากโรงบาลหรือคลินิกเก่าไปยื่นได้เลยค่ะแม่ หมอจะดำเนินการและซักประวัติเราอีกรอบเองค่ะ

VIP Member

แจ้งรพ.หรือคลินิกเดิมก่อนค่ะว่าจะย้ายไปฝากที่อื่น เค้าจะให้พวกผลตรวจเลือด ตรวจดาวน์ มาค่ะ แล้วค่อยไปติดต่อที่รพ.ใหม่ เราก้ทำแบบนี้ค่ะ

เราไปตอนเกือบ 37w เลยค่ะ ยื่นสมุดชมพู บอกเหตุผลเค้าไปค่ะ รายละเอียดจาก รพ.เดิมมีในสมุดชมพูหมดค่ะ

สมุดฝากครรภ์ บัตรประชาชนไปติดต่อที่ใหม่ได้เลยคะ

VIP Member

นำผลตรวจจากที่เดิมไปด้วยค่ะ จะได้ไม่ต้องตรวจใหม่ซ้ำ