640 ตอบกลับ

VIP Member

ทำเองเหมือนกันค่ะ ช่วงเริ่มมีเจ็บเตือนแม่ก็จะซักให้

VIP Member

ตามวลีเลยคะ​ คนท้องไม่ใช่คนป่วยแต่อย่ายกของหนักนะคะ

ทำงานบ้านเองทุกอย่างจนคลอด ของหนักเกินไปก็เลี่ยงค่ะ

บ้านนี้ทำยันคลอดเลยค่ะ แม่พยายามอย่ายกอะไรหนักๆนะคะ

VIP Member

บ้านนี้7เดือนกว่าทำเองทุกอย่างเลยค่ะ ยันล้างห้องน้ำ

เราทำจนคลอดเลยค่ะ แฟนเห็นว่าเราทำได้ก็เลยไม่ช่วยเลย

เหมือนกันเรยค่ะทำทุกอย่างคลอดน้องก็ยังทำเหมือนเดิม

ทำทุกอย่างปกติเหมือนไม่ท้องค่ะแค่ระหวังให้มากขึ้น..

เป็นค่ะขนาดท้องได้5เดือนกว่าแล้วยังยกของหนักเลยค่ะ

VIP Member

* แม่น่าจะคลอดแล้วไหมคะ? น่าจะโพสต์ถามหลายเดือนแล้ว..