640 ตอบกลับ

บ้านนี้ทุกวันนี้ก็ยังทำงานปกตีคะแฟนไม่ค่อยจะช่วยเลยเพาะเขาไม่ได้เป็นคนท้องเองบางทีน้อยใจคะคิดว่าเค้าไม่สนใจเราด้วยช่ำ

บ้านนี้จะ9เดือนแล้วค่ะทำงานบ้านทุกอย่าง ที่บ้านขายของด้วย ชอบน้อยใจสามีเวลาไปไหนไม่ให้ไปด้วยเกะกะเวลาน้อยใจก้โดนว่าตลอด

TapFluencer

บ้านนี้ก็พยายามทำอะไรเองค่ะ เพราะไม่แพ้เลยปกติทุกอย่าง ขับรถเองยัน7 เดือน ตากผ้าเอง จะพยายามทำเองจนไม่ไหวค่ะจะได้แข็งแรงๆ

ทำเองทุกอย่างค่ะเหนื่อยก็พัก เพราะแฟนก็ทำงานสงสารเค้าเหมือนกันตอนนี้35+1วีคปวดเตือนทุกวัน เดินไม่ค่อยไหวแต่สุ้ๆค่ะ🤰💝✌️✌️

บ้านนี้จะคลอดแล้ว ยังทำเอง แค่ไม่ได้ไปสวน ไปไร่ ตอน4-5เดือน ยังแบกส้มอยู่เลย เหนื่อยแค่ใหนก็ต้องสตรอง

บ้านนี้ทำทุกอย่างคะ ตั้งเเต่ท้องอ่อนจนตอนนี้36Wเเล้ว ทำทั้งงานใน งานนอกเลยคะ สามีทำงานนอกบ้าน อะไรที่เราทำได้ทำทุกอย่างคะ

เราก็ทำงานบ้านทุกอย่างค่ะทำเหมือนตอนไม่ท้องอะค่ะตอนนี้ก็5เดือนเหมือนกันค่ะส่วนคุณพ่อจะมายกให้ตอนที่จะผ้าเอาไปตากค่ะ🥰

VIP Member

ถ้าแม่ไม่มีความเสี่ยงอะไรทำได้ปกติจ้า แต่ก็อย่ายกของหนักมากนะแม่ คงจะเป็นเพราะฮอโมลแม่ท้องแม่เลยน้อยใจคุณพ่อหนักเลย

ทำเหมือนปกติค่ะ อันไหนหนักมากก็จะเลี่ยง ตอนนี้29+สัปดาห์แล้ว อาจมีเหนื่อยบ้างก็หยุดพักค่ะ (เป็นแม่บ้านไม่ได้ทำงานประจำ)

บ้านนี้ 6 เดือนแล้วก็ทำเองคะ งานบ้านทุกอย่างทำปกติ งานประจำก็ไปทำ แค่เราต้องระวังตัวเอง อย่าหักโหม อะไรไม่ไหวก็ไม่ทำคะ