640 ตอบกลับ

VIP Member

บ้นนี้ตอนท้องทำทุกอย่างคะตั้งแต่สากกะเบือยันเรือรบ ขายของลงสาขาทำงานซักผ้าถูบ้านกีบข้าวทุกอย่างจิงๆ58555ยัน9เดือนก้ยังไม่ได้หยุดเลยคะ

บ้านนี้ใกล้คลอดแล้วก้อยังทำเองอยู่ค่ะคุนพ่อเค้าทำงานรอคุณพ่อทำให้ไม่ได้ดั่งใจค่ะเพราะคุณแม่ก้อจะระเบียบนิดนึงทำเองดีกว่าสบายใจดี

ทำเองเกือบทุกอย่างค่ะ แต่ซักผ้านี่ตอนเอาลงไปซักเอาไปเองค่ะ แต่ปั่นเสร็จสามีหรือไม่ก็พ่อแม่สามีจะเป็นคนเอาขึ้นมาให้ค่ะเพราะมันหนัก

บ้านนี้เราก็ทำทุกอย่างเหมือนเดิมจ้าเปิดร้านทำงานบ้านเดินขึ้นลงบันไดวันละเป็นสิบๆรอบเลยจ้าแต่เราทำแบบช้าๆประคองตัวไปด้วยจ้า😅😅😅

ทำทุกอย่างเลยค่ะกวาดบ้านถูบ้านล้างจานและอีกมากมาย แถมยังโดนใช้อีกนะคะ แอบน้อยใจเหมือนกันแต่ก็พยายามคิดว่าเราท้องก็คือเหมือนคนปกติ

บ้านนี้ก็ทำปกตินะคะสามีก็ทำงานที่บ้านก็เป็นหน้าที่เราบ้านนี้ไม่เคยน้อยใจคิดสะว่าได้ออกกำลังกายไปในตัวให้นอนเฉยๆทั้งวันไม่ไหวค่ะ

ตอนท้องทำเองทุกอย่างคะ เพราะ แฟนทำงาน กทม กลับ ส อา เราอยู่คนเดียวดูแลตัวเอง สบายคะชอบ อยากทำไรก็ทำ นอนดึกตื่นสาย ออกกำลังกาย ขับรถ😂😂😂

ไม่ทำเองค่ะ เพราะทำเเล้วไม่ไหว มีอาการท้องเเข็ง คนเราร่างกายไม่เหมือนกันนะคะ บางคนทำงานได้สบายเเต่ต้องคอยระวัง บางคนทำไม่ได้เลยค่ะ

บ้านนี้กขอเป็นเหมือนกันค่ะ...เปนตั้งเเต่รู่ว่ามีท้องจนจะคลอดทำเองทุกอย่างค่ะ..เเต่เราเองก้อน้อยใจแหล่ะแต่พูดไรมากไปก้อไม่ได้อีก😪🥺

นี่ก็ทำงานทุกวันค่ะ ขายส่งเสื้อผ้าโบ๊เบ๊ ปีนหยิบเสื้อให้ลูกค้า ยกของ จัดร้าน เปิดปิดร้านเอง 33w 4d แล้ว ยังเดินชิวเหมือนไม่ท้องเลยค่ะ 😂