640 ตอบกลับ

บ้านนี้ยังทำอยู่ค่ะ ท้อง8เดือนแล้ว ที่บ้านบอกไม่ต้องทำ แต่คิดว่าเรื่องแค่นี้ยังทำได้อยู่ค่ะ แต่ก็เลี่ยงยกของหนักแล้วนะคะ เดินขึ้นลงบรรไดก็ยังขึ้นลงปกติค่ะ

เราก็ยังทำงานบ้านเองเหมือนกับตอนยังไม่ท้องเหมือนกันค่ะ จนตอนนี้30weekแล้วก็ยังทำทุกอย่างเอง เพราะแฟนเราทำงานหาเงินเลี้ยงเราจ้า เราอยู่บ้านเฉยๆก็ช่วยกัน 🥰

VIP Member

ถ้าแม่ไม่มีอาการแทรกซ้อนก็ทำได้ค่ะ เราทำเองหมดยันคลอด เพราะสามีทำไม่ถูกใจ ทำช้า ลีลากว่าจะทำ555 อยู่บ้านเฉยๆว่างด้วย วันคลอดก็โดนบ่นเพราะยกตะกร้าไปซักเอง😁

เป็นเหมือนกันเลย อยากให้แฟนเข้าใจมากๆค่ะ เพราะเราก็ทำงาน วันหยุดก็อยากพักผ่อน พอแฟนเลิกงานมาก็บ่นว่าไม่ล้างจาน ผ้าเราก็ซัก กับข้าวเราก็ทำ เฮ้อเหนื่อยค่ะ

ทำปกติค่ะ คนท้องไม่ใช่คนป่วยแต่จะเลี่ยงยกของหนัก ทำงานบ้าน ทำทุกอย่างปกติ แต่แฟนก็ห้ามไม่ให้ทำนะ แต่เป็นการออกกำลังกายไปด้วยจะได้คลอดง่าย ตอนนี้32วีคแล้ว

ทำทุกอย่างในบ้านค่ะ จนได้แอดมิดเข้าโรงบาลเพราะมดลูกบีบตัวทุก2นาที หมอสั่งห้ามทำอะไรทั้งนั่น หมอบอกปล่อยให้บ้านรกไปเลย เพราะเรามีความเสี่ยงคลอดก่อนกำหนด

VIP Member

นี้ก็ทำเองทุกอย่างค่ะ ทั้งงานบ้านและงานนอกบ้านค่ะ ขี่มอไซร์จนคลอดอะคะ ไม่ค่อยง้อสามี ไม่รอให้เขามาทำให้ ละก็ดีอีกอย่างเราไม่มีอาการน้อยใจอะไรเขาเลยค่ะ

ตอน5เดือนก็ยังทำงานบ้ายเหมือนเดิมค่ะ ยกตะกร้าขึ้นลงบรรไดเหมือนกัน จนตอนนี้เข้าเดือนที่7แล้วก็ยังยกเหมือนเดิมค่ะ พอดีสามีไม่ค่อยอยู่บ้านเลยต้องทำเองหมด

บ้านนี้6เดือน ทำปกติค่ะ แต่แฟนก็ช่วยบ้างถ้าเราบอกเรายกไม่ไหวหรือเร้าคิดว่าเราไม่ไหวเค้าก็จะมาช่วยเอง #ค่อยๆเดินค่อยๆทำเอาที่ไหวนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

บ้านนี้ 2 ท้อง ทั้งช่วงท้องช่วงเพิ่งคลอด ทำทุกอย่างเองหมด พูดไปก็หงุดหงิดรีบทำเองให้เสร็จดีกว่า แถมเสร็จเร็วกว่ารอให้เค้าช่วยอีก กว่าจะยุรยาตรมาช่วยได้