640 ตอบกลับ

เราก็ทำเองทุกอย่างค่ะ สามีอยู่ไกลกัน ตอนนี้4เดือนกว่า ยังทำไหวแต่เคลื่อนไหวได้ช้าลง ต้องค่อยๆทำเพิ่มความระมัดระวังมากขึ้นค่ะ ปกติจะคล่องตัวพยายามใช้อุปกรณ์ทุ่นแรงเช่นตะกร้าผ้ามีล้อ

แนะนำให้เลี่ยงดีกว่าค่ะ เดี๋ยวจะเป็นเหมือนเราทำแบบจขร.นี้แหละพอเข้าเดือนที่ 6 มดลูกบีบตัวเป็นสัญญานว่าจะคลอดกำหนดเราถึงกับต้องนอนแอดมิทที่โรงพยาบาลเลยล่ะค่ะ เป็นอะไรที่ทรมาณมากๆเลย

แม่บ้านนี้ก็ทำค่ะทำเองทุกอย่างจนตอนนี้ท้องได้7เดือนเเล้ว พ่อบ้านนี้บอกว่าหน้าที่เขาคือทำงานหาเงิน เราก็เข้าใจค่ะ แต่บางครั้งก็แอบน้อยใจเพราะเราเหนื่อย เราก็อยากให้เขาช่วยทำบ้าง 😣😣

ทำทุกอย่างเหมือนกันค่ะ ท้องที่3แล้ว ตอนนี้6เดือนแล้ว ยังทำกับข้าวให้คนงานกินเลยค่ะ ขับรถมอไซร้ไปหาหมอเอง เราคิดว่าเราได้ออกกำลังกายไปในตัวค่ะ ลูกจะได้แข็งแรงๆ ไม่ต้องคิดมากน่ะคุณแม่

งานบ้านเราก็ทำปกตินะแฟนไม่ให้ทำแต่เราอยากทำเราสงสารแฟนถ้าเราไม่ทำงานบ้านแฟนเลิกงานมาก็ต้องทำสงสารเค้าเพราะทำงานนอกบ้านเค้าก็เหนื่อยแล้วส่วนงานนอกบ้านแฟนไม่ให้ทำเลยเค้าเป็นห่วง

บ้านนี้พร้อมคลอดเลยจ้าอีก1อาทิตย งานบ้านทำทุกวัน กรอกน้ำขึ้นลงบรรใดมีลุกชายค่อยช่วยตลอดยุค่ะ ม่น้อยใจน่ะ เพราะเราเป้นคนเต้มใจทำทุกอย่างกับข้าว นั้นนี้นู้น ต่างคนต่างมีหน้าที่ค่ะ

บ้านนี้ทำตั้งแต่ท้องอ่อนๆคะ ยกตะกร้า กวาดบ้านถูบ้าน ล้างจานยืนล้างไปโลตัสหิ้วของขึ้นบรรไดชั้น4เพราะห้องอยุ่ชั้น4 ตอนนี้8เดือนก็ยังทำอยุ่คะ แต่ยืนนานๆเดินนานๆไม่ค่อยไหวค่อยๆทำไปคะ

บ้านนี้ทำทุกอย่างเหมือนปกติตั้งแต่เริ่มท้องเลยคะจนตอนนี้22+4วีคแล้วคะก็ยังทำเหมือนเดิมแต่สามีก็มีห้ามมีบ่นคะว่าไม่อยากให้ทำแต่เรายังทำได้ก็ทำดีกว่าคะจะได้คลอดง่ายๆสู้ๆนะคะแม่✌

บ้านนี้ก้ทำเองค่ะจนตอนนี้แปดเดือนกว่าสามีกะแม่ย่าทำพอจะทำไล่เราหนีว่าท้องโตค่อยสบายหน่อยแต่ก้อแอบทำช่วยยุ่ค่ะก้ยังยกผ้าไปปั่นเอาไปตากเองตลอดยกเว้นล้างจานแม่ย่าไม่ให้นั่งทำ

บ้านนี้ก็ท้อง5เดือนค่ะ​ ทำเองทุกอย่าง​ ซักผ้า​ ล้างจาน​ กวาดบ้าน​ ขี่รถไปขายของ​ ยืนขายของอีก​ จนขาบวม​ ก็มีแต่ทำกับข้าว​กับนึ่งข้าวล่ะที่ไม่ได้ทำสามีทำให้​ นอจนั้นก็ทำเองค่ะแม่