12 ตอบกลับ

เจลว่านหางจระเข้ ทาอย่างเดียวไม่ทาอย่างอื่นเลยย พอกหน้าด้วยมะขามเปียก น้ำผึ้งบ้าง สลับๆๆ ตอนนี้หายหมดแล้ว บ้านนี้เห่อตอนสองเดือน ตอนนี้4เดือนแล้ว ยังใช้สูตรเดิมอยู่ แต่เพิ่มครีมให้ความชุ่มชื่นขึ้นมาอีก1

เราใช้ เซรั่มตัวนึง ชื่อ lycosense แต้มไปที่สิว จะช่วยให้สิวแห้งขึ้นและลดรอยดำค่ะ และถ้าจะใช้ครีมบำรุงหรือกันแดด ก็ต้องไม่มีส่วนผสมของพวกเรตินอลเอ หรือ สเตรอยด์ ค่ะ เพราะเป็นสารอันตรายที่ส่งผลต่อทารกได้ค่ะ

ปล่อยตามธรรมชาติดีกว่าคะ หลีกเลี่ยงเครื่องสำอางที่มีสารเคมีไปก่อน ควรล้างหน้าหลังจากตื่นนอนตอนอาบน้ำ-เข้านอน มันเป็นฮอร์โมนของคนท้องด้วยคะ สิวจะเห่อสิวขึ้น หน้าปล่อยไปคะ เอาลูกไว้ก่อน

VIP Member

น่าจะเห่อจากฮอโมนค่ะ อย่างตอนเราท้อง(ลูกชาย)​ผิวจากนิ่มๆเป็นกร้านเลยค่ะ แต่พอคลอด ก็กลับสู่ปกติค่ะ

VIP Member

ล้างหน้าบ่อยๆห้ามบิบห้ามแคะค่ะเเละห้ามแต่งหน้า..บ้านนี้ท้องหน้าสดตลอดสิวไม่ค่อยขึ้นค่ะ

VIP Member

ใช้ตัวนี้ค่ะ เจ้าของแบรนด์ใช้ตอนท้องก็เลยลองใช้ เป็นเซรั่มลดสิว ลดรอยดำ กระชับรูขุมขนด้วย

หาซื้อได้ที่ไหนคะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-53649)

เราล้างหน้าด้วยน้ำสะอาด ปล่อยสิวค่ะ ไม่ทา ไม่แกะ ไม่แคระ มันก็หายไปเองค่ะ

ของนี่ล้างน้ำเปล่าล้วนๆเลยคะ ใช้ครีมแล้วสิวขึ้นเต็มหน้าเลย😂

ใช่เจลว่านหางจระเข้ เพราะไม่กล้าใช้ครีมกลัวผลกระทบต่อลูก