คนท้องกินไทลินอล ยาพาราไทลินอล แก้ปวดหัวได้ไหมคะ

ตั้งครรภ์ได้ 7w ทานยาไทลินอล ยาพาราไทลินอล แก้ปวดหัวได้มั้ยคะ

16 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ได้คะ แตถ้าปวดหัวพอทนไหว ก็อย่าพึ่งใช้ยาเลยคะ ออกไปเปลี่ยนบรรยากาศ พักผ่อนให้พอ ออกกำลังกายเบาๆก็ช่วยหายปวดหัวได้เหมือนกันคะ

Super Mum

ทานได้ไม่ควรเกิน 1-2 เม็ด/วันค่ะ และช่วงท้องอ่อน ถ้าอาการไม่หนักมาก ไม่จำเป็นต้องทานยาค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-32392)

Super Mum

ได้ค่ะ แต่ถ้าทนได้ แนะนำให้อดทนหาอย่างอื่นทานให้บรรเทาดีกว่าค่ะ

VIP Member

กินได้ค่ะ กินครึ่งเม็ดก่อนค่ะ อาการยังไม่ดีขึ้นค่อยกินครึ่งที่เหลือ

สามารถกินได้ค่ะ แต่ถ้าไม่ได้เป็นมากก้นอนพักแล้วประคบเย็นที่หัวค่ะ

Super Mum

ทานได้ค่ะแม่ ถ้าแม่ไม่ได้ปวดมากแนะนำให้นอนพักผ่อนจะดีกว่านะคะ

Super Mum

กินยาพาราได้ค่ะ ครั้งละ 1 เม็ดนะคะ

Super Mum

ได้ค่ะ ดื่มน้ำตามเยอะๆ นะคะ