130 ตอบกลับ

บ้านนี้ซื้อแค่พอให้น้องใส่ตอนคลอดค่ะ​ และเตรืยมของที่หมอสั่งตอนคลอด.. ลูกคนแรกเตรืยมไว้ครบทุกอย่างเยอะมากแต่น้องไม่ได้ใช้เลยค่ะจำจนถึงทุกวันนี้ค่ะ.....

ก้อเข้าคนโบราณนะคะ แต่นี่มันสมัยใหม่แล้ว ถ้าเราซื้อช้า เราก้อไม่มีเวลาซัก ท้องโตก้อซักไม่ไหว ซื้อทีหลังก้อไหนจะเจ็บแผล เราก้ออยากไปเลือกเอง ลำบากค่ะแม่

VIP Member

นี่ก็พูดเลยค่ะ ถ้าไม่ให้.ซื้อตอนนี้จะให้ซื้อตอนคลอดเลยมั้ย หรือจะไปหาซื้อให้เองมั้ยงี้. เพราะ9เดือน คงไปไหน มาไหนลำบากแล้วค่ะ เราซื้อเลยไม่สนใจ ☺️

เตรียมเลยค่ะแม่ เท่าที่เห็นมาคนไปคลอดเขสก็เตรียมของไปรอหน้าห้องคลอดนะคะแม่ ท้องแก่แล้วเวลาซักหรืออะไรลำบากนะคะ แม่บ้านนี้เตรียมตอน34วีคค่ะ

บ้านก็ก็ถือนะ แต่ความเป็นจริงแล้ว ควรเตรียมคะ เพราะรอลูกคลอดค่อยชื้อ ไหนจะซักอีก ไม่ทันหรอกคะ บ้านนี้เข้า8เดือนเหมือนกัน เตรียมจะครบแล้วคะ

เเม่บ้านนี้​ เเฟนไม่ให้ซื้อค่ะเเฟนเขาถือเขากลัวลูกเปนไร​ เเต่ส่วนทางครอบครัวเเม่​ พี่สาวซื้อไว้ให้เเล้วจร้า​ ดีหน่อย​ กลัวหมอด่าด้วย​

บ้านนี้ก็จะเข้า8เดือนค่ะทะยอยซื้อเรื่อยค่ะไกล้ครบแล้วค่ะ ทั้งที่น้าแฟนบอกไกล้คลอดค่อยซื้อไม่ฟังค่ะเราสบายใจเราซื้อค่ะแม่😁😁

ซื้อเตรียมไว้เลยค่ะ ถ้าให้คนอื่นซื้อคงไม่ถูกใจเรา ถ้าเราอัลตร้าซาวด์ดู ลูกไม่มีปัญหาอะไร ทราบเพศแล้ว ก็เตรียมทยอยซื้อได้เลยจ้า

บ้านนี้เริ่มซื้อตั้งแต่20wแล้วจ้า อย่ารอเลยค่ะ ถึงเวลาไม่มีใคร มาช่วยลำบากวิ่งซื้อด้วยหรอกค่าแม่ เอาที่ความสะดวกของเราดีกว่า

ไม่เลยค่ะแม่ เตรียมนะไหนจะต้องซักอีก บ้านนี้ คุณยายคุณปู่คุณย่าเตรียมให้เลยค่ะ อายุครรภ์คุณแม่คือพร้อมแล้วค่ะ เตรียมได้เลย